Latest topics
» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Today at 11:02 am

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Today at 11:01 am

» Không đề ...
by PC/IS Today at 10:52 am

» Sửa sai
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Feb 18, 2020 5:41 pm

» Những nghi vấn quanh Vũ Hán
by dangphuong Mon Feb 17, 2020 11:28 pm

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Feb 17, 2020 11:03 pm

» Tìm Đâu /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Feb 17, 2020 10:58 pm

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sat Feb 15, 2020 4:23 pm

» Virus Vũ Hán
by quoctuan Sat Feb 15, 2020 11:41 am

» Happy Valentine /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Feb 12, 2020 8:52 pm

» Chiếc bóng mờ (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Feb 02, 2020 6:42 am

» Ngày tháng cũng phân vân (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Jan 30, 2020 6:25 pm

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Thu Jan 30, 2020 8:44 am

» Màu xanh biêng biếc (thơ ĐL dp)
by dangphuong Wed Jan 29, 2020 9:44 pm

» Ngày tháng qua nhanh (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jan 22, 2020 11:53 pm

» GÁNH ĐƯỜNG THÙNG "KÍNH MỜI"
by vancali96 Mon Jan 20, 2020 8:15 pm

» Có hai mùa Xuân/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jan 20, 2020 7:56 pm

» BÃI BIỂN CỬA LÒ
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jan 20, 2020 7:48 pm

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Sat Jan 18, 2020 10:00 am

» KHAI BÚT ĐẦU XUÂN
by dangphuong Fri Jan 17, 2020 9:06 pm

» Thăm vườn hoa
by dangphuong Mon Jan 06, 2020 3:14 am

» bài thơ vớ vẩn
by dangphuong Tue Dec 31, 2019 8:51 pm

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed Dec 25, 2019 9:19 pm

» Trang thơ Tú_Yên (P2)
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:51 am

» Giảm Stress bằng thơ
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:49 am

» Lục Bát thì thầm
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:47 am

» Mai vàng nhà Tôi
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:44 am

» Giáng-sinh buồn/ChinhNguyen/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Dec 22, 2019 9:58 am

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Dec 12, 2019 11:31 am

» Về Trong Nỗi Nhớ
by lethi Mon Dec 09, 2019 2:32 pm

» Khoảng Cách /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Dec 06, 2019 5:03 pm

» Lá rụng và đoá Vô-ưu/CN-HNT
by dangphuong Sat Nov 23, 2019 9:34 pm

» NỖI LÒNG MẸ CHA !
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:49 pm

» CHIỀU RƠI
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:47 pm

» Dòng sông đóng băng (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Nov 18, 2019 7:05 pm

» Hương thu (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:30 am

» Trang thơ ChinhNguyên/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:21 am

» LỄ CẦU CHO CÁC ĐẲNG LINH HỒN.
by hongphuc Mon Nov 04, 2019 11:02 pm

» Huyền thoại R2/ CN-H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Oct 24, 2019 11:15 pm

» ĐÔNG SANG
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:49 pm

» TRỞ VỀ
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:33 pm

» Tháng ngày cằn cỗi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Oct 20, 2019 4:38 am

» ÔI ĐÀN BÀ
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 10:04 pm

» TÌM ĐÂU TIẾNG CẰN NHẰN...
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 9:56 pm

» Cõi yêu ( ngũ thập liên hoàn trường họa )
by dangphuong Thu Oct 17, 2019 8:47 pm

» TRĂNG ĐÃ VỀ VỚI BIỂN
by hongphuc Wed Oct 16, 2019 9:52 am

» Vàng thu
by lethi Tue Oct 08, 2019 8:23 am

» Giận
by lethi Mon Oct 07, 2019 10:27 am

» Tình ta như biển rộng/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Sep 27, 2019 10:29 am

» 11/9 Hủy Diệt Tháp Đôi Khai Sinh Hội Ngộ
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:48 pm

» Mật khúc
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:47 pm

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:46 pm

» Con đường trong mưa (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Sep 16, 2019 12:40 am

» Ca dao xanh
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:41 pm

» Ước Thầm/CN-HNT
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:38 pm

» Trang Thơ Tuyền Linh
by tuyenlinh47 Sat Sep 07, 2019 9:49 am

» Thăm bạn lần thứ hai
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Sep 02, 2019 4:54 am

» CHẤP NHẬN
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Aug 30, 2019 4:07 am

» NỖI LÒNG MONG LŨ VỀ
by hongphuc Thu Aug 29, 2019 8:22 am

» Người lập trình cần có tâm thế ?
by thetvbytesoft2 Mon Aug 26, 2019 9:23 am

» ĐÊM ĐÔNG
by hongphuc Sat Aug 24, 2019 9:07 pm

» Tàn tạ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Aug 20, 2019 8:22 pm

» Nỗi Niềm Của Gió
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Aug 19, 2019 10:57 am

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:31 pm

» Bao nhiêu mới đủ (thơ 4 câu-dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:24 pm

» ...Còn chi bên trời!
by TC Nguyễn Tue Aug 13, 2019 11:20 am

» "Thật xấu hổ, thế nhưng tôi nghĩ Arsenal khó có khả năng để có cậu ấy"
by thuanvb86 Tue Aug 06, 2019 2:38 pm

» Tiểu Sử Tác Giả trên Dòng Thơ
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 12:30 pm

» Tập Thơ Mãi Mãi Yêu Em
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:34 am

» Tập Thơ Yêu Em Một Mình
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:22 am

Phía sau sự hào nhoáng

Go down

Phía sau sự hào nhoáng Empty Phía sau sự hào nhoáng

Bài gửi by TRUNG on Thu Dec 10, 2009 7:56 am

Các bạn nên xem trang này, để hiểu sự thật, phía sau sự hào nhoáng của Trung Quốc:
http://www.bauxitevietnam.info/c/20203.html
TRUNG
TRUNG

Tổng số bài gửi : 3660
Join date : 14/10/2009

Về Đầu Trang Go down

Phía sau sự hào nhoáng Empty Re: Phía sau sự hào nhoáng

Bài gửi by Tina Vu on Thu Dec 10, 2009 6:07 pm

Tina rât " sợ " TQ anh TRUNG ui...
Sợ tất cả, chỉ trừ cái lị pán pánh pò pánh tiu là dễ xương thui !! Phía sau sự hào nhoáng 374916
Tina Vu
Tina Vu

Tổng số bài gửi : 6002
Join date : 13/09/2009
Đến từ : Georgia USA

Về Đầu Trang Go down

Phía sau sự hào nhoáng Empty Re: Phía sau sự hào nhoáng

Bài gửi by melancolique on Thu Dec 10, 2009 6:31 pm

Tina Vu đã viết:Tina rât " sợ " TQ anh TRUNG ui...
Sợ tất cả, chỉ trừ cái lị pán pánh pò pánh tiu là dễ xương thui !! Phía sau sự hào nhoáng 374916

Dzễ xương mè shương hem dzễ áh chị TíNà oyyyyyyyyyyyyyyyyyy... Phía sau sự hào nhoáng 86961
melancolique
melancolique

Tổng số bài gửi : 186
Join date : 19/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Phía sau sự hào nhoáng Empty Re: Phía sau sự hào nhoáng

Bài gửi by Tina Vu on Thu Dec 10, 2009 6:36 pm

melancolique đã viết:
Tina Vu đã viết:Tina rât " sợ " TQ anh TRUNG ui...
Sợ tất cả, chỉ trừ cái lị pán pánh pò pánh tiu là dễ xương thui !! Phía sau sự hào nhoáng 374916

Dzễ xương mè shương hem dzễ áh chị TíNà oyyyyyyyyyyyyyyyyyy... Phía sau sự hào nhoáng 86961

Đó đó ...!!! Phía sau sự hào nhoáng 349206
Tina Vu
Tina Vu

Tổng số bài gửi : 6002
Join date : 13/09/2009
Đến từ : Georgia USA

Về Đầu Trang Go down

Phía sau sự hào nhoáng Empty Re: Phía sau sự hào nhoáng

Bài gửi by ThachThao on Fri Dec 11, 2009 7:23 am

Thảo rất dị ứng với hàng TQ, họ thâm lắm nên chẳng biết đâu mà lường.
Cái anh bạn Mêli... này coi bộ bí hiểm nha: nghe đối thoại thì nghĩ là con trai, đọc lời văn thì tưởng là con gái... không biết đâu mà lần. Phía sau sự hào nhoáng 349206
ThachThao
ThachThao

Tổng số bài gửi : 2131
Join date : 14/09/2009
Age : 56
Đến từ : TP HCM

Về Đầu Trang Go down

Phía sau sự hào nhoáng Empty Re: Phía sau sự hào nhoáng

Bài gửi by Vàng Anh on Fri Dec 11, 2009 9:48 am

Cám ơn anh Trung thông tin của anh thật hữu ích.

Xem xong mới thấy một sự ô nhiễm thật là kinh khiếp mà người dân phải gánh chịu. Nhưng TQ là vậy đó ! Họ hy sinh cả triệu sinh mạng vào cuộc chiến tranh đẫm máu và cuộc chiến kinh tế bằng mọi giá mong làm bá chủ đó mà.
Sao anh không nói về ô nhiễm của các quăng Bô Xít bên TQ, họ chịu không thấu nôpỉ nên đóng cửa hết các mỏ Bô xít trên nước TQ để qua Châu Phi xa xôi khai thác rồi chở quặng về, và mới đây TQ lại lấy vùng Tây Nguyên đất nước ta khai thác Bô Xít đó....Máu sẽ chảy từ Tây Nguyên , con cháu Lạc Hồng ngày sau sẽ ăn cái chất thải độc hại đó từ các nguồn nước của các con sông VN, và sẽ có một vụ kiện sau hai ba mươi năm nữa tựa như vụ kiện của chất dộc màu da cam cho mà xem.
Ôi đau đớn thay cho tham vọng của những kẻ cầm quyền, mặc mai này dân chúng sẽ ra sao...hic..!
Phía sau sự hào nhoáng 795358 Phía sau sự hào nhoáng 769164
Vàng Anh
Vàng Anh

Tổng số bài gửi : 443
Join date : 09/10/2009
Đến từ : TP HỒ CHÍ MINH

Về Đầu Trang Go down

Phía sau sự hào nhoáng Empty Re: Phía sau sự hào nhoáng

Bài gửi by Vàng Anh on Fri Dec 11, 2009 10:29 am

TÂY NGUYÊN THÁN !

Ai thương mến núi rừng Tây Nguyên đó,
Có nghe lời gió nhắn với rừng xanh…
Vẫn bạt ngàn, vẫn thơ mộng như tranh
Sao uất nghẹn mà suối trào nước mắt?

Bao ngàn năm núi rừng nằm giữ đất,
Ngăn quân thù, nuôi nhựa sống quê hương,
xây lũy thành sừng sững giữ biên cương,
Cho rừng thẳm một màu xanh bất diệt.

Mà sao nay như có gì luyến tiếc,
Giận vần thơ chẳng nhớ đến nơi này.
Quên gió đèo quên những ánh trăng treo.
Không trở lại cùng Tây Nguyên gió lạnh.

Thơ đã quên nên núi đồi hiu quạnh,
Người đã quên tên đất nước quê mình.
Mong muôn đời hồn sông núi oai linh
Đừng cắt xẻo nước non từng thớ thịt!

Dòng lịch sử bao đời ai thù địch
Đã viết bằng xương máu của ông cha.
Núi-rừng đau… suối máu sẽ trào ra,
Non sông Việt muôn đời ghi uất hận ./.

tphcm, Vang anh 26/02/2009
Vàng Anh
Vàng Anh

Tổng số bài gửi : 443
Join date : 09/10/2009
Đến từ : TP HỒ CHÍ MINH

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết