Latest topics
» TRỞ VỀ
by dangphuong Yesterday at 8:26 pm

» TRĂNG ĐÃ VỀ VỚI BIỂN
by hongphuc Yesterday at 9:52 am

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Yesterday at 5:06 am

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Wed Oct 09, 2019 10:04 am

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Wed Oct 09, 2019 10:03 am

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Wed Oct 09, 2019 10:01 am

» Vàng thu
by lethi Tue Oct 08, 2019 8:23 am

» Giận
by lethi Mon Oct 07, 2019 10:27 am

» Tình ta như biển rộng/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Sep 27, 2019 10:29 am

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:50 pm

» 11/9 Hủy Diệt Tháp Đôi Khai Sinh Hội Ngộ
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:48 pm

» Mật khúc
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:47 pm

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:46 pm

» Con đường trong mưa (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Sep 16, 2019 12:40 am

» Ca dao xanh
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:41 pm

» Ước Thầm/CN-HNT
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:38 pm

» Trang Thơ Tuyền Linh
by tuyenlinh47 Sat Sep 07, 2019 9:49 am

» Thăm bạn lần thứ hai
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Sep 02, 2019 4:54 am

» CHẤP NHẬN
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Aug 30, 2019 4:07 am

» NỖI LÒNG MONG LŨ VỀ
by hongphuc Thu Aug 29, 2019 8:22 am

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed Aug 28, 2019 9:48 pm

» Người lập trình cần có tâm thế ?
by thetvbytesoft2 Mon Aug 26, 2019 9:23 am

» ĐÊM ĐÔNG
by hongphuc Sat Aug 24, 2019 9:07 pm

» Tàn tạ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Aug 20, 2019 8:22 pm

» Nỗi Niềm Của Gió
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Aug 19, 2019 10:57 am

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:31 pm

» Bao nhiêu mới đủ (thơ 4 câu-dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:24 pm

» ...Còn chi bên trời!
by TC Nguyễn Tue Aug 13, 2019 11:20 am

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sun Aug 11, 2019 7:42 pm

» "Thật xấu hổ, thế nhưng tôi nghĩ Arsenal khó có khả năng để có cậu ấy"
by thuanvb86 Tue Aug 06, 2019 2:38 pm

» Tiểu Sử Tác Giả trên Dòng Thơ
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 12:30 pm

» Tập Thơ Mãi Mãi Yêu Em
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:34 am

» Tập Thơ Yêu Em Một Mình
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:22 am

» Nỗi Niềm
by lethi Fri Aug 02, 2019 8:54 am

» Hai vì-sao lạc/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jul 29, 2019 9:57 am

» ComeBackToSorrento1/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jul 24, 2019 9:25 am

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jul 17, 2019 11:15 am

» NGÕ NHỎ + LỀU CỎ (CN-HNT)
by dangphuong Mon Jul 15, 2019 5:32 pm

» Chiều mưa Orlando (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Jul 12, 2019 3:51 pm

» Đi XKLĐ Nhật Bản năm 2019 có cần kinh nghiệm hay không?
by gach3d Thu Jul 11, 2019 9:32 am

» MOTHER'S DAY
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:23 pm

» HOA THÁ NĂM DÂNG MẸ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:21 pm

» HEAVEN FIELD
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:19 pm

» ( Viết tặng người trong cuộc ) CHUYỆN XƯA.
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:17 pm

» HOA SÚNG TRẮNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:16 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) HẠ ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:15 pm

» HẠNH PHÚC
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:13 pm

» Viết cho tuổi Học Trò) PHƯỢNG BUỒN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:12 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) THÁNG NĂM ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:10 pm

» VÀO HẠ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:08 pm

» CÁNH PHƯỢNG HỒNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:07 pm

» ĐỜI HOA
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:04 pm

» TỰ DO
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:03 pm

» LỠ CHUYẾN TÀU PHÚ QUỐC -HÀ TIÊN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:00 pm

» BẾN CŨ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:59 pm

» TÂM TÌNH VỚI CHA
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:57 pm

» CHỈ CẦN LÀ ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:54 pm

» TRỞ VỀ VỚI CỘI NGUỒN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:52 pm

» MẦU NHIỆM YÊU THƯƠNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:50 pm

» GIA ĐÌNH VIỆT NAM
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:48 pm

» NGƯỜI TÌNH LẶNG LẼ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:46 pm

» Nhớ hè
by nguyenchihiep Mon Jul 08, 2019 6:53 am

» ĐẾN THU ( thuận nghịch độc)
by nguyenchihiep Sat Jul 06, 2019 9:59 pm

» Đời tàn tạ (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Wed Jul 03, 2019 2:37 pm

» Vẽ Bức Tranh Đời
by thaidt Sat Jun 29, 2019 11:54 am

» Đọc truyện online miễn phí
by thaidt Sat Jun 29, 2019 11:53 am

» Như giấc chiêm bao (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Jun 25, 2019 8:25 pm

» Chuyện tình hoa Thủy Tiên
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Jun 25, 2019 10:46 am

» NGÀN THƯƠNG
by nguyenchihiep Sat Jun 22, 2019 10:31 pm

» Tháng ngày lạc lối (thơ ĐL dp)
by nguyenchihiep Sat Jun 22, 2019 10:30 pm

Lục Bát Thương

Go down

Lục Bát Thương Empty Lục Bát Thương

Bài gửi by Thụy Khang on Sat Sep 10, 2011 10:48 pm

1.
Xin làm gốc rễ sa khương
Van lơn bông súng bình thường nửa trưa
Đừng làm cánh bướm đong đưa
Nửa đêm buông xõng gác vừa gọi tên
Thụy Khang
Thụy Khang

Tổng số bài gửi : 191
Join date : 18/07/2011

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát Thương Empty Re: Lục Bát Thương

Bài gửi by Huynh phuong on Mon Sep 12, 2011 12:00 pm

Xin làm một kẻ không tên

Trăm năm một kiếp bồng bềnh sông yêu

Cố tìm một cõi trời yên

Cho thân dứt được triền miên nỗi sầu.

Huynh phuong

Tổng số bài gửi : 32
Join date : 07/10/2010

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát Thương Empty Re: Lục Bát Thương

Bài gửi by Thanh Sơn on Mon Sep 12, 2011 12:59 pm

Cánh chim phiêu bạt nơi đâu
Nhớ thương nhuộm tím nỗi sầu tương tư
Gió ơi gửi giúp tình thư
Để người xa chẳng nát nhừ con tim
Thanh Sơn
Thanh Sơn

Tổng số bài gửi : 178
Join date : 11/11/2010

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát Thương Empty Re: Lục Bát Thương

Bài gửi by Thụy Khang on Wed Sep 14, 2011 9:05 pm

2.
Anh còn giữ thói lặng im
Ngày đi không hẹn ngày tìm gặp nhau
Lòng anh là chốn buồn đau
Bao giờ dịch thuật giọt sầu bôn ba?
(lời của em)
Thụy Khang
Thụy Khang

Tổng số bài gửi : 191
Join date : 18/07/2011

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát Thương Empty Re: Lục Bát Thương

Bài gửi by Huynh phuong on Sat Sep 24, 2011 4:31 pm

Tìm đâu, chẳng biết cũng tìm
Ra đi mang nhũng nỗi niềm riêng tư
Tàn phai một bức tình thư
Trăm năm vẫn cứ khư khư giữ gìn

Người chê... sao mãi chung tình
Ta thì chỉ biết làm thinh mĩm cười
Khóc mà như cứ đang vui
Cười mà trong dạ ngùi ngùi xót xa!

Huynh phuong

Tổng số bài gửi : 32
Join date : 07/10/2010

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết