Latest topics
» Lục Bát thì thầm
by Tú_Yên Yesterday at 10:41 am

» Trang thơ Tú_Yên (P2)
by ChinhNguyen/H.N.T. Yesterday at 10:32 am

» Giảm Stress bằng thơ
by Tú_Yên Fri Dec 13, 2019 10:33 am

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Dec 12, 2019 11:31 am

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Tue Dec 10, 2019 8:06 am

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Tue Dec 10, 2019 8:04 am

» Về Trong Nỗi Nhớ
by lethi Mon Dec 09, 2019 2:32 pm

» Khoảng Cách /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Dec 06, 2019 5:03 pm

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Dec 01, 2019 8:16 am

» Lá rụng và đoá Vô-ưu/CN-HNT
by dangphuong Sat Nov 23, 2019 9:34 pm

» NỖI LÒNG MẸ CHA !
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:49 pm

» CHIỀU RƠI
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:47 pm

» Dòng sông đóng băng (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Nov 18, 2019 7:05 pm

» Hương thu (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:30 am

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:26 am

» Trang thơ ChinhNguyên/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:21 am

» LỄ CẦU CHO CÁC ĐẲNG LINH HỒN.
by hongphuc Mon Nov 04, 2019 11:02 pm

» Huyền thoại R2/ CN-H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Oct 24, 2019 11:15 pm

» ĐÔNG SANG
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:49 pm

» TRỞ VỀ
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:33 pm

» Tháng ngày cằn cỗi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Oct 20, 2019 4:38 am

» ÔI ĐÀN BÀ
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 10:04 pm

» TÌM ĐÂU TIẾNG CẰN NHẰN...
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 9:56 pm

» Cõi yêu ( ngũ thập liên hoàn trường họa )
by dangphuong Thu Oct 17, 2019 8:47 pm

» TRĂNG ĐÃ VỀ VỚI BIỂN
by hongphuc Wed Oct 16, 2019 9:52 am

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Wed Oct 16, 2019 5:06 am

» Vàng thu
by lethi Tue Oct 08, 2019 8:23 am

» Giận
by lethi Mon Oct 07, 2019 10:27 am

» Tình ta như biển rộng/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Sep 27, 2019 10:29 am

» 11/9 Hủy Diệt Tháp Đôi Khai Sinh Hội Ngộ
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:48 pm

» Mật khúc
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:47 pm

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:46 pm

» Con đường trong mưa (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Sep 16, 2019 12:40 am

» Ca dao xanh
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:41 pm

» Ước Thầm/CN-HNT
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:38 pm

» Trang Thơ Tuyền Linh
by tuyenlinh47 Sat Sep 07, 2019 9:49 am

» Thăm bạn lần thứ hai
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Sep 02, 2019 4:54 am

» CHẤP NHẬN
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Aug 30, 2019 4:07 am

» NỖI LÒNG MONG LŨ VỀ
by hongphuc Thu Aug 29, 2019 8:22 am

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed Aug 28, 2019 9:48 pm

» Người lập trình cần có tâm thế ?
by thetvbytesoft2 Mon Aug 26, 2019 9:23 am

» ĐÊM ĐÔNG
by hongphuc Sat Aug 24, 2019 9:07 pm

» Tàn tạ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Aug 20, 2019 8:22 pm

» Nỗi Niềm Của Gió
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Aug 19, 2019 10:57 am

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:31 pm

» Bao nhiêu mới đủ (thơ 4 câu-dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:24 pm

» ...Còn chi bên trời!
by TC Nguyễn Tue Aug 13, 2019 11:20 am

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sun Aug 11, 2019 7:42 pm

» "Thật xấu hổ, thế nhưng tôi nghĩ Arsenal khó có khả năng để có cậu ấy"
by thuanvb86 Tue Aug 06, 2019 2:38 pm

» Tiểu Sử Tác Giả trên Dòng Thơ
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 12:30 pm

» Tập Thơ Mãi Mãi Yêu Em
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:34 am

» Tập Thơ Yêu Em Một Mình
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:22 am

» Nỗi Niềm
by lethi Fri Aug 02, 2019 8:54 am

» Hai vì-sao lạc/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jul 29, 2019 9:57 am

» ComeBackToSorrento1/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jul 24, 2019 9:25 am

» NGÕ NHỎ + LỀU CỎ (CN-HNT)
by dangphuong Mon Jul 15, 2019 5:32 pm

» Chiều mưa Orlando (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Jul 12, 2019 3:51 pm

» Đi XKLĐ Nhật Bản năm 2019 có cần kinh nghiệm hay không?
by gach3d Thu Jul 11, 2019 9:32 am

» MOTHER'S DAY
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:23 pm

» HOA THÁ NĂM DÂNG MẸ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:21 pm

» HEAVEN FIELD
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:19 pm

» ( Viết tặng người trong cuộc ) CHUYỆN XƯA.
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:17 pm

» HOA SÚNG TRẮNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:16 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) HẠ ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:15 pm

» HẠNH PHÚC
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:13 pm

» Viết cho tuổi Học Trò) PHƯỢNG BUỒN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:12 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) THÁNG NĂM ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:10 pm

» VÀO HẠ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:08 pm

» CÁNH PHƯỢNG HỒNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:07 pm

» ĐỜI HOA
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:04 pm

Nồng Thắm Ý Xuân

Go down

Nồng Thắm Ý Xuân Empty Nồng Thắm Ý Xuân

Bài gửi by Như Mai on Thu Oct 27, 2011 12:07 pm

Bài Xướng

Nồng thắm ý xuân

Én bay chao liệng phía ven sông
Nắng mới bừng lên lúa mượt đồng
Xuân đến hoa thơm xoè cánh thắm
Tết về mây trắng quyện cờ hồng.
Nâng nghiên khai bút thơ tao nhã
Mở túi bình văn ý sáng trong
Chúc phúc đầu năm tâm trí vượng
Say tình bằng hữu rượu thơm nồng.

PN

Bài Họa

Vẻ Đẹp Ngày Xuân!

Xuân đem vẻ thắm khắp non sông
Thảm ngọc lung linh nhuộm cánh đồng
Duyên dáng cỏ cây xanh, tím, biếc
Xinh tươi hoa lá đỏ, cam, hồng
Ngày về rạng rỡ vầng dương tỏ
Tối đến diệu huyền ánh nguyệt trong
Lộng lẫy muôn màu đầy quyến rũ
Cho ai lưu luyến sắc hương nồng!

Như Mai ( A Đ)


26-10-2011

Như Mai

Tổng số bài gửi : 104
Join date : 17/09/2011

Về Đầu Trang Go down

Nồng Thắm Ý Xuân Empty Re: Nồng Thắm Ý Xuân

Bài gửi by dangphuong on Thu Oct 27, 2011 12:16 pm

Sao Như Mai không họa các bài thơ của các bạn trong HN? Chê à...?
dp
Nồng Thắm Ý Xuân 375121
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22222
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Nồng Thắm Ý Xuân Empty Re: Nồng Thắm Ý Xuân

Bài gửi by Như Mai on Thu Oct 27, 2011 12:20 pm

Không phải vậy! NM vui đâu họa đó mà, ko phải như chú nói đâu, với lại ở HN hình như mọi người làm thơ cao siêu quá NM theo ko kịp. nhăn răng

Như Mai

Tổng số bài gửi : 104
Join date : 17/09/2011

Về Đầu Trang Go down

Nồng Thắm Ý Xuân Empty Re: Nồng Thắm Ý Xuân

Bài gửi by ntd on Thu Oct 27, 2011 2:26 pm

Như Mai đã viết:Bài Xướng

Nồng thắm ý xuân

Én bay chao liệng phía ven sông
Nắng mới bừng lên lúa mượt đồng
Xuân đến hoa thơm xoè cánh thắm
Tết về mây trắng quyện cờ hồng.
Nâng nghiên khai bút thơ tao nhã
Mở túi bình văn ý sáng trong
Chúc phúc đầu năm tâm trí vượng
Say tình bằng hữu rượu thơm nồng.

PN

Bài Họa

Vẻ Đẹp Ngày Xuân!

Xuân đem vẻ thắm khắp non sông
Thảm ngọc lung linh nhuộm cánh đồng
Duyên dáng cỏ cây xanh, tím, biếc
Xinh tươi hoa lá đỏ, cam, hồng
Ngày về rạng rỡ vầng dương tỏ
Tối đến diệu huyền ánh nguyệt trong
Lộng lẫy muôn màu đầy quyến rũ
Cho ai lưu luyến sắc hương nồng!

Như Mai ( A Đ)


26-10-2011

Mùa Xuân Gọi Nắng
(ntd-mltn 369)

Mùa về gọi nắng trải trên sông
Tíu tít chim bay rợp cả đồng
Bướm thẹn thùng đem khoe áo đỏ
Hoa e lệ nở chớm môi hồng
Nâng chung rượu kẻ gìn tâm sáng
Hạ bút thơ người giữ ý trong
Rực rỡ mai đào chưng bánh Tết
Đời vui cảnh đẹp nét Xuân nồng

ntd

ntd
ntd

Tổng số bài gửi : 6797
Join date : 14/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Nồng Thắm Ý Xuân Empty Re: Nồng Thắm Ý Xuân

Bài gửi by Như Mai on Thu Oct 27, 2011 3:37 pm

ntd đã viết:
Như Mai đã viết:Bài Xướng

Nồng thắm ý xuân

Én bay chao liệng phía ven sông
Nắng mới bừng lên lúa mượt đồng
Xuân đến hoa thơm xoè cánh thắm
Tết về mây trắng quyện cờ hồng.
Nâng nghiên khai bút thơ tao nhã
Mở túi bình văn ý sáng trong
Chúc phúc đầu năm tâm trí vượng
Say tình bằng hữu rượu thơm nồng.

PN

Bài Họa

Vẻ Đẹp Ngày Xuân!

Xuân đem vẻ thắm khắp non sông
Thảm ngọc lung linh nhuộm cánh đồng
Duyên dáng cỏ cây xanh, tím, biếc
Xinh tươi hoa lá đỏ, cam, hồng
Ngày về rạng rỡ vầng dương tỏ
Tối đến diệu huyền ánh nguyệt trong
Lộng lẫy muôn màu đầy quyến rũ
Cho ai lưu luyến sắc hương nồng!

Như Mai ( A Đ)


26-10-2011

Mùa Xuân Gọi Nắng
(ntd-mltn 369)

Mùa về gọi nắng trải trên sông
Tíu tít chim bay rợp cả đồng
Bướm thẹn thùng đem khoe áo đỏ
Hoa e lệ nở chớm môi hồng
Nâng chung rượu kẻ gìn tâm sáng
Hạ bút thơ người giữ ý trong
Rực rỡ mai đào chưng bánh Tết
Đời vui cảnh đẹp nét Xuân nồng

ntd


NM cám ơn anh NTD đã họa thơ cùng NM. NM chúc anh thật nhiều sức khỏe! nhăn răng

Như Mai

Tổng số bài gửi : 104
Join date : 17/09/2011

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết