Latest topics
» Đời tàn tạ (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Today at 11:34 am

» Chuyện tình hoa Thủy Tiên
by ChinhNguyen/H.N.T. Today at 10:46 am

» ComeBackToSorrento1/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Today at 1:31 am

» Vẽ Bức Tranh Đời
by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 9:34 pm

» NGÀN THƯƠNG
by nguyenchihiep Sat Jun 22, 2019 10:31 pm

» Tháng ngày lạc lối (thơ ĐL dp)
by nguyenchihiep Sat Jun 22, 2019 10:30 pm

» Mong manh như làn gió (thơ ĐL dp)
by nguyenchihiep Sat Jun 22, 2019 7:54 pm

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by nguyenchihiep Sat Jun 22, 2019 7:53 pm

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Tam Muội & Những Dòng Thơ Thao Thức-NTS
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 21, 2019 12:36 am

» Sao Chẳng Thấy
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 11:39 pm

» Gặp Lại Tình Xưa
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 3:16 pm

» Bỏ Lại Vợ Một Mình Bên Xứ Lạ
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 3:16 pm

» Gọi Hồn Thương Để Hỏi
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 3:15 pm

» Bàn Tính Chuyện Tương Lai
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 3:14 pm

» Linh Hồn Vương Vấn
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 3:13 pm

» Thơ Đương luật (Đông Hoà)
by nguyenchihiep Mon Jun 17, 2019 8:39 pm

» Tháng năm và nỗi nhớ
by lethi Sat Jun 15, 2019 7:26 am

» Mưa Dông
by lethi Sat Jun 15, 2019 7:24 am

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Sat Jun 01, 2019 10:33 pm

» EM! ĐỊNH MỆNH CỦA TÔI (thơ dp)
by dangphuong Tue May 21, 2019 8:03 pm

» GIEO HẠT YÊU THƯƠNG
by hongphuc Thu May 09, 2019 3:04 pm

» MOTHER'S DAY
by hongphuc Wed May 08, 2019 9:20 am

» 'Quả tạt đó như lời mời gọi cho Salah'
by thuanvu86 Sun May 05, 2019 3:57 pm

» Sao Ajax Amsterdam gieo sầu cho Arsenal và Real Madrid
by thuanvu86 Sat May 04, 2019 8:55 pm

» Khi hi vọng vô địch của Liverpool nằm trong tay người cũ
by thuanvu86 Fri May 03, 2019 7:54 pm

» Dù có xuất sắc đến đâu, Van Dijk cũng không thể ngăn chặn "vị thánh"
by thuanvu86 Thu May 02, 2019 9:48 pm

» 'Giành Champions League sẽ trở thành một giấc mơ'
by thuanvu86 Wed May 01, 2019 7:59 pm

» BIỂN VÀ EM
by hongphuc Wed May 01, 2019 4:09 pm

» Huyền thoại Man United chỉ ra sự ảo tưởng làm hại sự nghiệp của Pogba
by thuanvu86 Wed May 01, 2019 9:23 am

» Góc Man Utd: Quỷ Đỏ đã biến thành điều họ xem thường
by thuanvu86 Tue Apr 30, 2019 8:12 pm

» Vừa gia hạn 2 tháng, M.U lạnh lùng điền 'tội đồ' vào danh sách thanh lý
by thuanvu86 Mon Apr 29, 2019 4:33 am

» La Liga chuẩn bị hạ màn, Messi vẫn chưa thôi vĩ đại
by thuanvu86 Sun Apr 28, 2019 4:56 am

» Inter Milan - Cedric Soares: Thêm tình yêu vào trong những giấc mơ
by thuanvu86 Sat Apr 27, 2019 4:55 am

» Liverpool gửi lời đến Atletico, chốt giá 40 triệu euro cho "người thừa"
by thuanvu86 Wed Apr 24, 2019 5:28 am

» Hình như là thế (thơ dp)
by quoctuan Tue Apr 23, 2019 10:09 am

» Chuyển nhượng 22/04: 2 ông kễnh ra đi, M.U ký siêu hợp đồng; Arsenal đón tân binh đầu tiên
by thuanvu86 Tue Apr 23, 2019 4:09 am

» Điểm tin tối 20/04: Rõ vụ Bale về M.U; Man City phá kỷ lục 120 triệu euro vì 'Ronaldo 2.0'
by thuanvu86 Sun Apr 21, 2019 2:16 pm

» Chelsea vào bán kết, Sarri vẫn buồn vì 1 nguyên nhân
by thuanvu86 Sat Apr 20, 2019 3:43 am

» Nóng: Andrea Agnelli gặp mặt Massimiliano Allegri để bàn về tương lai
by thuanvu86 Fri Apr 19, 2019 2:53 am

» ĐT Việt Nam sẽ mạnh hơn với sự trở lại của Văn Thanh
by thuanvu86 Wed Apr 17, 2019 10:25 am

» Man Utd sẽ vượt "cửa tử" Barca nhờ "ông ngoại tuổi 30"
by thuanvu86 Tue Apr 16, 2019 10:07 pm

» 'Đó là sự đần độn đúng nghĩa'
by thuanvu86 Tue Apr 16, 2019 4:14 am

» Tiễn Cardiff xuống hạng, sao Burnley hành động "quá ngọt ngào"
by thuanvu86 Mon Apr 15, 2019 9:17 am

» Scholes: "Man Utd không nên giữ bất kỳ ai cả"
by thuanvu86 Sun Apr 14, 2019 8:29 am

» BẠC TIỀN
by phanthanhlanh Sat Apr 13, 2019 10:11 am

» TIẾNG HÁT CHIM CÔI
by mèo con Thu Apr 11, 2019 9:54 pm

» HLV Valverde âu lo với chấn thương của Lionel Messi
by thuanvu86 Thu Apr 11, 2019 5:04 pm

» Mandzukic đứng trước nguy cơ bị treo giò 4 trận
by thuanvu86 Wed Apr 10, 2019 4:56 am

» 3 đội bóng có thể "giải cứu" Gareth Bale khỏi Real Madrid
by thuanvu86 Tue Apr 09, 2019 3:07 am

» Quang Hải trở lại bằng siêu phẩm, HLV Chu Đình Nghiêm nói gì?
by thuanvu86 Mon Apr 08, 2019 10:40 am

» Đại diện xác nhận Fekir đã mặc màu áo Liverpool
by thuanvu86 Sun Apr 07, 2019 2:19 pm

» HLV Simeone đã tìm ra "thuốc giải" Messi trước cuộc chạm trán Barca?
by thuanvu86 Sat Apr 06, 2019 4:27 am

» Thực trạng quan hệ giữa Man Utd - De Gea: Quỷ đỏ đã làm tất cả!
by thuanvu86 Fri Apr 05, 2019 5:39 am

» Công Phượng đá cả trận trong thất bại của Incheon
by thuanvu86 Thu Apr 04, 2019 6:07 am

» Tottenham muốn vượt mặt MU vụ Douglas Costa
by thuanvu86 Wed Apr 03, 2019 4:31 am

» Từ nước Anh xa xôi, Man Utd nhận tin buồn ở thành Milan
by thuanvu86 Tue Apr 02, 2019 8:39 pm

» Chelsea bất ngờ dừng việc đàm phán hợp đồng mới với Hudson-Odoi
by thuanvu86 Mon Apr 01, 2019 9:53 pm

» Nói đi...- Tình thơ!
by mèo con Sun Mar 31, 2019 10:14 pm

» Pochettino: "Liverpool đang ở đẳng cấp hoàn toàn khác với Spurs"
by thuanvu86 Sun Mar 31, 2019 9:02 pm

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sun Mar 31, 2019 10:33 am

» Điểm yếu của Liverpool chính là... Van Dijk!
by thuanvu86 Sat Mar 30, 2019 7:28 am

» MẶC KỆ
by mèo con Fri Mar 29, 2019 9:24 pm

» Âm mưu "cuỗm" sao trẻ 72 triệu bảng của M.U, Barca nhận "trái đắng"
by thuanvu86 Fri Mar 29, 2019 3:56 am

» U23 Việt Nam nằm ở nhóm hạt giống số 1 châu Á
by thuanvu86 Thu Mar 28, 2019 6:10 am

» Thơ Đường Luật
by TC Nguyễn Mon Mar 25, 2019 3:17 pm

» Nếu...!
by mèo con Tue Mar 19, 2019 8:31 pm

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by phambachieu Sat Mar 16, 2019 10:08 am

» Nhớ! Để Buồn
by Nguyễn Thành Sáng Wed Mar 13, 2019 11:47 pm

» Hiện tượng đau bụng âm ỉ khi mang thai ở các mẹ nguy hiểm thế nào
by yeucon88 Wed Mar 13, 2019 11:22 am

» Em Hãy Yên Lòng Mà Quên Đi
by Nguyễn Thành Sáng Wed Mar 13, 2019 12:38 am

Thơ Béo Phì_Phiêu Dao

Go down

Thơ Béo Phì_Phiêu Dao Empty Re: Thơ Béo Phì_Phiêu Dao

Bài gửi by TRUNG on Wed Jan 06, 2010 10:33 pm

Phiêu Dao đã viết:Dạo này huyết áp lên cao
Lượng đường trong máu lên cao dần dần
Chiều hoang ngồi ngóng sầu dâng
Bút nghiên viết lách câu vần cảm thương
Hoang mang,lòng luống đoạn trường
“Béo phì̀” kiếp số tan thương não nùng
Vần thơ réo rắc mông lung
Loanh quanh một kiếp đường cùng chờ ta
Tấm thân mỗi lúc phì ra
Lên cân nặng ký biết là sao hơn!
Tình nhân mãi trách mãi hờn
Bụng to ông địa chẳng hơn được mình
Dáng đi khập khiểng khó nhìn
Hai tay đưa đẩy thân hình lắc lư
Má cao mắt híp lừ đừ
Há mồm thở dốc mệt lừ tấm thân
Ngẩn đầu than thở đôi vần
Dạ đau,lòng nát muôn phần điêu linh
Í, cho hỏi nhỏ chút nghen: Hông lẽ nhà thơ tài hoa Phiêu Dao bị...béo phì hả? Thơ Béo Phì_Phiêu Dao 35511
TRUNG
TRUNG

Tổng số bài gửi : 3660
Join date : 14/10/2009

Về Đầu Trang Go down

Thơ Béo Phì_Phiêu Dao Empty Re: Thơ Béo Phì_Phiêu Dao

Bài gửi by TRUNG on Wed Jan 06, 2010 10:45 pm

Phiêu Dao đã viết:Cũng là dòng dõi họ Trư
Ừ thì bụng phệ lừ đừ lim dim
Cũng là nhồi máu cơ tim
Tình yêu rời bến ôm tim vỡ òa
Ngộ thì siêng tập thể thao
cầu lông- món ruột sáng nào cũng chơi
nên dù tuổi quá năm mươi
nhưng trông trai trẻ như người...bảy chục! Thơ Béo Phì_Phiêu Dao 550105
TRUNG
TRUNG

Tổng số bài gửi : 3660
Join date : 14/10/2009

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết