Latest topics
» Ngày tháng cũng phân vân (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sat Jan 25, 2020 7:31 pm

» Ngày tháng qua nhanh (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jan 22, 2020 11:53 pm

» GÁNH ĐƯỜNG THÙNG "KÍNH MỜI"
by vancali96 Mon Jan 20, 2020 8:15 pm

» Có hai mùa Xuân/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jan 20, 2020 7:56 pm

» BÃI BIỂN CỬA LÒ
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jan 20, 2020 7:48 pm

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Mon Jan 20, 2020 8:26 am

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Mon Jan 20, 2020 8:25 am

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Sat Jan 18, 2020 10:00 am

» KHAI BÚT ĐẦU XUÂN
by dangphuong Fri Jan 17, 2020 9:06 pm

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by dangphuong Thu Jan 09, 2020 9:11 pm

» Thăm vườn hoa
by dangphuong Mon Jan 06, 2020 3:14 am

» bài thơ vớ vẩn
by dangphuong Tue Dec 31, 2019 8:51 pm

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Mon Dec 30, 2019 6:30 am

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed Dec 25, 2019 9:19 pm

» Trang thơ Tú_Yên (P2)
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:51 am

» Giảm Stress bằng thơ
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:49 am

» Lục Bát thì thầm
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:47 am

» Mai vàng nhà Tôi
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:44 am

» Giáng-sinh buồn/ChinhNguyen/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Dec 22, 2019 9:58 am

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Dec 12, 2019 11:31 am

» Về Trong Nỗi Nhớ
by lethi Mon Dec 09, 2019 2:32 pm

» Khoảng Cách /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Dec 06, 2019 5:03 pm

» Lá rụng và đoá Vô-ưu/CN-HNT
by dangphuong Sat Nov 23, 2019 9:34 pm

» NỖI LÒNG MẸ CHA !
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:49 pm

» CHIỀU RƠI
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:47 pm

» Dòng sông đóng băng (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Nov 18, 2019 7:05 pm

» Hương thu (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:30 am

» Trang thơ ChinhNguyên/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:21 am

» LỄ CẦU CHO CÁC ĐẲNG LINH HỒN.
by hongphuc Mon Nov 04, 2019 11:02 pm

» Huyền thoại R2/ CN-H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Oct 24, 2019 11:15 pm

» ĐÔNG SANG
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:49 pm

» TRỞ VỀ
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:33 pm

» Tháng ngày cằn cỗi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Oct 20, 2019 4:38 am

» ÔI ĐÀN BÀ
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 10:04 pm

» TÌM ĐÂU TIẾNG CẰN NHẰN...
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 9:56 pm

» Cõi yêu ( ngũ thập liên hoàn trường họa )
by dangphuong Thu Oct 17, 2019 8:47 pm

» TRĂNG ĐÃ VỀ VỚI BIỂN
by hongphuc Wed Oct 16, 2019 9:52 am

» Vàng thu
by lethi Tue Oct 08, 2019 8:23 am

» Giận
by lethi Mon Oct 07, 2019 10:27 am

» Tình ta như biển rộng/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Sep 27, 2019 10:29 am

» 11/9 Hủy Diệt Tháp Đôi Khai Sinh Hội Ngộ
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:48 pm

» Mật khúc
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:47 pm

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:46 pm

» Con đường trong mưa (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Sep 16, 2019 12:40 am

» Ca dao xanh
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:41 pm

» Ước Thầm/CN-HNT
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:38 pm

» Trang Thơ Tuyền Linh
by tuyenlinh47 Sat Sep 07, 2019 9:49 am

» Thăm bạn lần thứ hai
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Sep 02, 2019 4:54 am

» CHẤP NHẬN
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Aug 30, 2019 4:07 am

» NỖI LÒNG MONG LŨ VỀ
by hongphuc Thu Aug 29, 2019 8:22 am

» Người lập trình cần có tâm thế ?
by thetvbytesoft2 Mon Aug 26, 2019 9:23 am

» ĐÊM ĐÔNG
by hongphuc Sat Aug 24, 2019 9:07 pm

» Tàn tạ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Aug 20, 2019 8:22 pm

» Nỗi Niềm Của Gió
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Aug 19, 2019 10:57 am

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:31 pm

» Bao nhiêu mới đủ (thơ 4 câu-dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:24 pm

» ...Còn chi bên trời!
by TC Nguyễn Tue Aug 13, 2019 11:20 am

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sun Aug 11, 2019 7:42 pm

» "Thật xấu hổ, thế nhưng tôi nghĩ Arsenal khó có khả năng để có cậu ấy"
by thuanvb86 Tue Aug 06, 2019 2:38 pm

» Tiểu Sử Tác Giả trên Dòng Thơ
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 12:30 pm

» Tập Thơ Mãi Mãi Yêu Em
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:34 am

» Tập Thơ Yêu Em Một Mình
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:22 am

» Nỗi Niềm
by lethi Fri Aug 02, 2019 8:54 am

» Hai vì-sao lạc/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jul 29, 2019 9:57 am

» ComeBackToSorrento1/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jul 24, 2019 9:25 am

» NGÕ NHỎ + LỀU CỎ (CN-HNT)
by dangphuong Mon Jul 15, 2019 5:32 pm

» Chiều mưa Orlando (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Jul 12, 2019 3:51 pm

» Đi XKLĐ Nhật Bản năm 2019 có cần kinh nghiệm hay không?
by gach3d Thu Jul 11, 2019 9:32 am

» MOTHER'S DAY
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:23 pm

» HOA THÁ NĂM DÂNG MẸ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:21 pm

NGÃ RẼ........

Go down

NGÃ RẼ........ Empty NGÃ RẼ........

Bài gửi by muối ớt chanh on Wed Dec 14, 2011 9:22 pm

Có phải giảng đường đẩy cô rẽ trái?!



Cô muốn chia sẻ, đơn giản vì cô muốn được giữ lại ít nhất là cho mình chút tự hào, không để thanh minh, nhưng có lẽ cần rửa sạch vết nhơ không biết vô tình hay cố ý mà họ bôi vạch lên cô ngày ấy. Cô muốn họ trả lại cho cô sự công bằng dù chỉ còn là kí ức của thời sinh viên, nơi giảng đường, nơi mà khi đi ra khỏi đó cô ..hai hàng nước mắt lã chã rơi.. nhưng cô vẫn muốn đòi lại niềm tin bị đánh cắp vì chính từ đây cô cảm thấy mình bị xô ngã..



Có những nơi khi bạn đã đi qua dù rất lâu, nhưng bạn vẫn luôn nhớ tới, có những câu nói, cho dù nghe rất xa, rất vô tình nhưng vẫn luôn ám ảnh và có những điều dù chỉ xảy ra một lần cũng khiến bạn mất đi niềm tin mãi mãi..Và có những câu chuyện suy đoán, đồn thổi được tô vẽ dù là vô tình hay cô ý bởi chính những người Thầy, Cô thân yêu ngay bên cạnh thì..đó là bản án nghiệt ngã kết thúc đời một đứa con gái sinh viên năm hai, yếu đuối, chưa đủ kinh nghiệm, chưa đủ mạnh mẽ..để hứng chịu búa rìu dư luận, chỉ biết trốn chạy.. ẩn nấp trong nỗi đau, để khóc một mình, vô vọng và hụt hẫng…trong xã hội còn nặng tư tưởng về phẩm giá, nhân cách người phụ nữ.



20t cô đã là đàn bà, đàn bà theo nghĩa đen và bắt đầu là một phụ nữ bất hạnh...



..cô là vậy, hình ảnh không bao giờ mất đi, không dễ xóa nhòa trong kí ức, thậm chí nó đeo đẳng, kéo dài, gieo vào cuộc sống của cô đầy nỗi đắng cay, len lỏi, chồng chéo..Con đường của cô đi hẹp lại và đầy chông gai. Cô mang một dấu vết, kỳ tích của một đứa con gái hư hỏng, tội lỗi..họ nhìn cô khinh bỉ, ánh mắt thương hại, mỉa mai châm chọc. Còn đâu sự kiêu hãnh khi xưa..Mối tình đầu mới chớm của cô vụn vỡ, minh chứng cho tình yêu của gã trai từng trải và đa tình với cô nữ sinh thanh lịch.. ..là vạt cỏ ven đường, tiếng van lơn vô vọng, mặc cho gió thổi, xào xạc lá rơi, mưa và nước mắt, xối vào nỗi đau thể xác, tâm hồn không thể gột rửa, vết tích, trinh nguyên, thời con gái, yêu là nước mắt, yêu là mưa ...
p/s...entry xưa ơi là xưa k.h
muối ớt chanh
muối ớt chanh

Tổng số bài gửi : 84
Join date : 08/10/2011
Age : 32
Đến từ : đồng tháp

Về Đầu Trang Go down

NGÃ RẼ........ Empty Re: NGÃ RẼ........

Bài gửi by ThuyKhuc on Wed Dec 14, 2011 9:56 pm

mỗi người tự chọn cho mình một ngả rẽ riêng em ah NGÃ RẼ........ 420118
ThuyKhuc
ThuyKhuc

Tổng số bài gửi : 141
Join date : 29/11/2011
Đến từ : SAIGON

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết