Latest topics
» ÔI ĐÀN BÀ
by hongphuc Yesterday at 10:04 pm

» TÌM ĐÂU TIẾNG CẰN NHẰN...
by hongphuc Yesterday at 9:56 pm

» ĐÔNG SANG
by hongphuc Yesterday at 6:24 am

» Cõi yêu ( ngũ thập liên hoàn trường họa )
by dangphuong Thu Oct 17, 2019 8:47 pm

» Tháng ngày cằn cỗi (thơ ĐL dp)
by dangphuong Thu Oct 17, 2019 8:43 pm

» TRỞ VỀ
by dangphuong Wed Oct 16, 2019 8:26 pm

» TRĂNG ĐÃ VỀ VỚI BIỂN
by hongphuc Wed Oct 16, 2019 9:52 am

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Wed Oct 16, 2019 5:06 am

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Wed Oct 09, 2019 10:04 am

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Wed Oct 09, 2019 10:03 am

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Wed Oct 09, 2019 10:01 am

» Vàng thu
by lethi Tue Oct 08, 2019 8:23 am

» Giận
by lethi Mon Oct 07, 2019 10:27 am

» Tình ta như biển rộng/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Sep 27, 2019 10:29 am

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:50 pm

» 11/9 Hủy Diệt Tháp Đôi Khai Sinh Hội Ngộ
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:48 pm

» Mật khúc
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:47 pm

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:46 pm

» Con đường trong mưa (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Sep 16, 2019 12:40 am

» Ca dao xanh
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:41 pm

» Ước Thầm/CN-HNT
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:38 pm

» Trang Thơ Tuyền Linh
by tuyenlinh47 Sat Sep 07, 2019 9:49 am

» Thăm bạn lần thứ hai
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Sep 02, 2019 4:54 am

» CHẤP NHẬN
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Aug 30, 2019 4:07 am

» NỖI LÒNG MONG LŨ VỀ
by hongphuc Thu Aug 29, 2019 8:22 am

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed Aug 28, 2019 9:48 pm

» Người lập trình cần có tâm thế ?
by thetvbytesoft2 Mon Aug 26, 2019 9:23 am

» ĐÊM ĐÔNG
by hongphuc Sat Aug 24, 2019 9:07 pm

» Tàn tạ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Aug 20, 2019 8:22 pm

» Nỗi Niềm Của Gió
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Aug 19, 2019 10:57 am

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:31 pm

» Bao nhiêu mới đủ (thơ 4 câu-dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:24 pm

» ...Còn chi bên trời!
by TC Nguyễn Tue Aug 13, 2019 11:20 am

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sun Aug 11, 2019 7:42 pm

» "Thật xấu hổ, thế nhưng tôi nghĩ Arsenal khó có khả năng để có cậu ấy"
by thuanvb86 Tue Aug 06, 2019 2:38 pm

» Tiểu Sử Tác Giả trên Dòng Thơ
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 12:30 pm

» Tập Thơ Mãi Mãi Yêu Em
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:34 am

» Tập Thơ Yêu Em Một Mình
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:22 am

» Nỗi Niềm
by lethi Fri Aug 02, 2019 8:54 am

» Hai vì-sao lạc/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jul 29, 2019 9:57 am

» ComeBackToSorrento1/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jul 24, 2019 9:25 am

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jul 17, 2019 11:15 am

» NGÕ NHỎ + LỀU CỎ (CN-HNT)
by dangphuong Mon Jul 15, 2019 5:32 pm

» Chiều mưa Orlando (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Jul 12, 2019 3:51 pm

» Đi XKLĐ Nhật Bản năm 2019 có cần kinh nghiệm hay không?
by gach3d Thu Jul 11, 2019 9:32 am

» MOTHER'S DAY
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:23 pm

» HOA THÁ NĂM DÂNG MẸ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:21 pm

» HEAVEN FIELD
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:19 pm

» ( Viết tặng người trong cuộc ) CHUYỆN XƯA.
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:17 pm

» HOA SÚNG TRẮNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:16 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) HẠ ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:15 pm

» HẠNH PHÚC
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:13 pm

» Viết cho tuổi Học Trò) PHƯỢNG BUỒN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:12 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) THÁNG NĂM ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:10 pm

» VÀO HẠ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:08 pm

» CÁNH PHƯỢNG HỒNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:07 pm

» ĐỜI HOA
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:04 pm

» TỰ DO
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:03 pm

» LỠ CHUYẾN TÀU PHÚ QUỐC -HÀ TIÊN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:00 pm

» BẾN CŨ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:59 pm

» TÂM TÌNH VỚI CHA
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:57 pm

» CHỈ CẦN LÀ ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:54 pm

» TRỞ VỀ VỚI CỘI NGUỒN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:52 pm

» MẦU NHIỆM YÊU THƯƠNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:50 pm

» GIA ĐÌNH VIỆT NAM
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:48 pm

» NGƯỜI TÌNH LẶNG LẼ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:46 pm

» Nhớ hè
by nguyenchihiep Mon Jul 08, 2019 6:53 am

» ĐẾN THU ( thuận nghịch độc)
by nguyenchihiep Sat Jul 06, 2019 9:59 pm

» Đời tàn tạ (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Wed Jul 03, 2019 2:37 pm

» Vẽ Bức Tranh Đời
by thaidt Sat Jun 29, 2019 11:54 am

Sắc vàng

Go down

Sắc vàng                 Empty Sắc vàng

Bài gửi by lethi on Sat Oct 06, 2012 6:43 pm

Có thể mùa thu khang khác
Én lại lượn quanh bầu trời lúc sớm mai
Hàng cây xưa không ngừng trút lá
Em hiện hữu tình ngây ngô sơ khai
Mùa thu ơi! Nắng vàng qua cửa
Đỏng đảnh về trên phố đông người
Một thoáng em diễm kiều tráng lệ
Anh ngơ ngác nhìn say mưa bay
Mùa thu có điều gì khang khác
Là em rực rỡ nắng vàng
Không mùa thu – không là lạ
Anh tím hoàng hôn xanh mắt thu
LT


Được sửa bởi lethi ngày Sat Oct 06, 2012 7:54 pm; sửa lần 1.
lethi
lethi

Tổng số bài gửi : 305
Join date : 02/12/2010
Age : 48
Đến từ : đăklăk

Về Đầu Trang Go down

Sắc vàng                 Empty Re: Sắc vàng

Bài gửi by Misa on Sat Oct 06, 2012 6:58 pm

Thu nay chẳng khác gì thu trước
Cũng lá vàng phai cũng heo may
Em khang khác những gì mất được
Mưa đầy trời khóe mắt cay cay.
Sắc vàng                 751873
MS
Misa
Misa

Tổng số bài gửi : 169
Join date : 20/09/2012

Về Đầu Trang Go down

Sắc vàng                 Empty Re: Sắc vàng

Bài gửi by Dạ Khúc on Sat Oct 06, 2012 7:32 pm

Anh thấy thu vàng có khác đâu
Chỉ khang khác thấy mắt ai sầu
Thu trước em còn hồn nhiên lắm
Thu này mưa đọng mắt thâm sâu.
DK

Dạ Khúc

Tổng số bài gửi : 65
Join date : 28/09/2012

Về Đầu Trang Go down

Sắc vàng                 Empty Re: Sắc vàng

Bài gửi by lethi on Sun Oct 07, 2012 7:33 am

Ghế đá trơ mình chờ bóng ai
Lá vàng rơi phủ góc trang đài
Đếm sắc vàng thu qua phiếm lá
Khang khác chiều sương tóc thu bay
LT
Cảm ơn Misa và Dạ Khúc ghé thăm, chúc sức khỏe!
lethi
lethi

Tổng số bài gửi : 305
Join date : 02/12/2010
Age : 48
Đến từ : đăklăk

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết