Latest topics
» Lá rụng và đoá Vô-ưu/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Yesterday at 8:56 am

» NỖI LÒNG MẸ CHA !
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:49 pm

» CHIỀU RƠI
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:47 pm

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Wed Nov 20, 2019 8:43 am

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Wed Nov 20, 2019 8:41 am

» Dòng sông đóng băng (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Nov 18, 2019 7:05 pm

» Hương thu (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:30 am

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:26 am

» Trang thơ ChinhNguyên/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:21 am

» LỄ CẦU CHO CÁC ĐẲNG LINH HỒN.
by hongphuc Mon Nov 04, 2019 11:02 pm

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Wed Oct 30, 2019 9:52 am

» Huyền thoại R2/ CN-H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Oct 24, 2019 11:15 pm

» ĐÔNG SANG
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:49 pm

» TRỞ VỀ
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:33 pm

» Tháng ngày cằn cỗi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Oct 20, 2019 4:38 am

» ÔI ĐÀN BÀ
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 10:04 pm

» TÌM ĐÂU TIẾNG CẰN NHẰN...
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 9:56 pm

» Cõi yêu ( ngũ thập liên hoàn trường họa )
by dangphuong Thu Oct 17, 2019 8:47 pm

» TRĂNG ĐÃ VỀ VỚI BIỂN
by hongphuc Wed Oct 16, 2019 9:52 am

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Wed Oct 16, 2019 5:06 am

» Vàng thu
by lethi Tue Oct 08, 2019 8:23 am

» Giận
by lethi Mon Oct 07, 2019 10:27 am

» Tình ta như biển rộng/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Sep 27, 2019 10:29 am

» 11/9 Hủy Diệt Tháp Đôi Khai Sinh Hội Ngộ
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:48 pm

» Mật khúc
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:47 pm

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:46 pm

» Con đường trong mưa (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Sep 16, 2019 12:40 am

» Ca dao xanh
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:41 pm

» Ước Thầm/CN-HNT
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:38 pm

» Trang Thơ Tuyền Linh
by tuyenlinh47 Sat Sep 07, 2019 9:49 am

» Thăm bạn lần thứ hai
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Sep 02, 2019 4:54 am

» CHẤP NHẬN
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Aug 30, 2019 4:07 am

» NỖI LÒNG MONG LŨ VỀ
by hongphuc Thu Aug 29, 2019 8:22 am

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed Aug 28, 2019 9:48 pm

» Người lập trình cần có tâm thế ?
by thetvbytesoft2 Mon Aug 26, 2019 9:23 am

» ĐÊM ĐÔNG
by hongphuc Sat Aug 24, 2019 9:07 pm

» Tàn tạ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Aug 20, 2019 8:22 pm

» Nỗi Niềm Của Gió
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Aug 19, 2019 10:57 am

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:31 pm

» Bao nhiêu mới đủ (thơ 4 câu-dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:24 pm

» ...Còn chi bên trời!
by TC Nguyễn Tue Aug 13, 2019 11:20 am

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sun Aug 11, 2019 7:42 pm

» "Thật xấu hổ, thế nhưng tôi nghĩ Arsenal khó có khả năng để có cậu ấy"
by thuanvb86 Tue Aug 06, 2019 2:38 pm

» Tiểu Sử Tác Giả trên Dòng Thơ
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 12:30 pm

» Tập Thơ Mãi Mãi Yêu Em
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:34 am

» Tập Thơ Yêu Em Một Mình
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:22 am

» Nỗi Niềm
by lethi Fri Aug 02, 2019 8:54 am

» Hai vì-sao lạc/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jul 29, 2019 9:57 am

» ComeBackToSorrento1/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jul 24, 2019 9:25 am

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jul 17, 2019 11:15 am

» NGÕ NHỎ + LỀU CỎ (CN-HNT)
by dangphuong Mon Jul 15, 2019 5:32 pm

» Chiều mưa Orlando (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Jul 12, 2019 3:51 pm

» Đi XKLĐ Nhật Bản năm 2019 có cần kinh nghiệm hay không?
by gach3d Thu Jul 11, 2019 9:32 am

» MOTHER'S DAY
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:23 pm

» HOA THÁ NĂM DÂNG MẸ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:21 pm

» HEAVEN FIELD
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:19 pm

» ( Viết tặng người trong cuộc ) CHUYỆN XƯA.
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:17 pm

» HOA SÚNG TRẮNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:16 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) HẠ ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:15 pm

» HẠNH PHÚC
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:13 pm

» Viết cho tuổi Học Trò) PHƯỢNG BUỒN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:12 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) THÁNG NĂM ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:10 pm

» VÀO HẠ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:08 pm

» CÁNH PHƯỢNG HỒNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:07 pm

» ĐỜI HOA
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:04 pm

» TỰ DO
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:03 pm

» LỠ CHUYẾN TÀU PHÚ QUỐC -HÀ TIÊN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:00 pm

» BẾN CŨ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:59 pm

» TÂM TÌNH VỚI CHA
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:57 pm

» CHỈ CẦN LÀ ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:54 pm

Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp)

Go down

Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) Empty Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp)

Bài gửi by dangphuong on Sun Oct 21, 2012 4:42 am

Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) Bongtay


Quá khứ mênh mang

Đường trần tôi mải miết lang thang
Ngày tháng đong đưa dấu địa đàng
Hạ trắng mái đầu sương sớm đọng
Thu vàng vành mắt nắng chiều sang
Gió liu riu thổi lời êm ái
Mưa lác đác rơi tiếng dịu dàng
Lãng đãng theo về tà áo lụa
Chập chùng trong quá khứ mênh mang…!
dp
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22220
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) Empty Re: Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp)

Bài gửi by Tina Vu on Sun Oct 21, 2012 4:31 pm

Ảo giác


Góc đời sao bỗng quá thênh thang
Một khúc rẽ quanh chợt giữa đàng
Hờ hững đêm nghe mưa hạ tới
Bâng quơ chiều đợi gió thu sang
Dư hương chưa nhạt còn ray rứt
Quá khứ nào phai được dễ dàng
Đêm ngụp lặn trong vùng ảo giác
Chuyện hồng trần khắc khoải vương mang

Tina


Được sửa bởi Tina Vu ngày Mon Oct 22, 2012 6:19 pm; sửa lần 1.
Tina Vu
Tina Vu

Tổng số bài gửi : 6002
Join date : 13/09/2009
Đến từ : Georgia USA

Về Đầu Trang Go down

Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) Empty Re: Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp)

Bài gửi by dangphuong on Sun Oct 21, 2012 6:55 pm

Bài thơ hoạ hay! Nhưng mà câu cuối lạc ... vận rồi!
Cám ơn Tina.
dp
Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) 508764
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22220
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) Empty Re: Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp)

Bài gửi by tonnuthihanh on Sun Oct 21, 2012 9:20 pm

dangphuong đã viết:Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) Bongtay


Quá khứ mênh mang

Đường trần tôi mải miết lang thang
Ngày tháng đong đưa dấu địa đàng
Hạ trắng mái đầu sương sớm đọng
Thu vàng vành mắt nắng chiều sang
Gió liu riu thổi lời êm ái
Mưa lác đác rơi tiếng dịu dàng
Lãng đãng theo về tà áo lụa
Chập chùng trong quá khứ mênh mang…!
dp
NỢ ĐỜI

Kỷ niệm muốn tìm phải bắc thang ...
Leo lên hỏi kỹ chốn thiên đàng
Có cho yên ổn khi hồn chết
Rồi được an nhàn lúc nắng sang
Khốn khổ ôm hoài, nên lớn xác?
Long đong níu mãi, mới dềnh dàng
Trời ban cuộc sống cùng đau đớn
Muốn thoát kiếp nàn nợ vẫn mang

tonnuthihanh
tonnuthihanh
tonnuthihanh

Tổng số bài gửi : 877
Join date : 30/07/2012

Về Đầu Trang Go down

Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) Empty Re: Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp)

Bài gửi by dangphuong on Sun Oct 21, 2012 10:38 pm

Cám ơn thihanh đã hoạ thơ.
Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) 501966
dp
Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) 390318
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22220
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) Empty Re: Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp)

Bài gửi by Tina Vu on Mon Oct 22, 2012 6:21 pm

dangphuong đã viết:Bài thơ hoạ hay! Nhưng mà câu cuối lạc ... vận rồi!
Cám ơn Tina.
dp
Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) 508764

Chán ghê, mới bị CG chê "mắt lé" bên kia, mà lé thiệt Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) 349206Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) 349206

Đã sửa lại rồi nhé! Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) 390318Quá khứ mênh mang (thơ ĐL dp) 99480
Tina Vu
Tina Vu

Tổng số bài gửi : 6002
Join date : 13/09/2009
Đến từ : Georgia USA

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết