Latest topics
» Thao Thức Dưới Trời Đông
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 17, 2019 9:20 pm

» Thơ Đương luật (Đông Hoà)
by nguyenchihiep Mon Jun 17, 2019 8:39 pm

» Tháng năm và nỗi nhớ
by lethi Sat Jun 15, 2019 7:26 am

» Mưa Dông
by lethi Sat Jun 15, 2019 7:24 am

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Sat Jun 01, 2019 10:33 pm

» EM! ĐỊNH MỆNH CỦA TÔI (thơ dp)
by dangphuong Tue May 21, 2019 8:03 pm

» GIEO HẠT YÊU THƯƠNG
by hongphuc Thu May 09, 2019 3:04 pm

» MOTHER'S DAY
by hongphuc Wed May 08, 2019 9:20 am

» 'Quả tạt đó như lời mời gọi cho Salah'
by thuanvu86 Sun May 05, 2019 3:57 pm

» Sao Ajax Amsterdam gieo sầu cho Arsenal và Real Madrid
by thuanvu86 Sat May 04, 2019 8:55 pm

» Khi hi vọng vô địch của Liverpool nằm trong tay người cũ
by thuanvu86 Fri May 03, 2019 7:54 pm

» Dù có xuất sắc đến đâu, Van Dijk cũng không thể ngăn chặn "vị thánh"
by thuanvu86 Thu May 02, 2019 9:48 pm

» 'Giành Champions League sẽ trở thành một giấc mơ'
by thuanvu86 Wed May 01, 2019 7:59 pm

» BIỂN VÀ EM
by hongphuc Wed May 01, 2019 4:09 pm

» Huyền thoại Man United chỉ ra sự ảo tưởng làm hại sự nghiệp của Pogba
by thuanvu86 Wed May 01, 2019 9:23 am

» Góc Man Utd: Quỷ Đỏ đã biến thành điều họ xem thường
by thuanvu86 Tue Apr 30, 2019 8:12 pm

» Vừa gia hạn 2 tháng, M.U lạnh lùng điền 'tội đồ' vào danh sách thanh lý
by thuanvu86 Mon Apr 29, 2019 4:33 am

» La Liga chuẩn bị hạ màn, Messi vẫn chưa thôi vĩ đại
by thuanvu86 Sun Apr 28, 2019 4:56 am

» Inter Milan - Cedric Soares: Thêm tình yêu vào trong những giấc mơ
by thuanvu86 Sat Apr 27, 2019 4:55 am

» Liverpool gửi lời đến Atletico, chốt giá 40 triệu euro cho "người thừa"
by thuanvu86 Wed Apr 24, 2019 5:28 am

» Hình như là thế (thơ dp)
by quoctuan Tue Apr 23, 2019 10:09 am

» Chuyển nhượng 22/04: 2 ông kễnh ra đi, M.U ký siêu hợp đồng; Arsenal đón tân binh đầu tiên
by thuanvu86 Tue Apr 23, 2019 4:09 am

» Điểm tin tối 20/04: Rõ vụ Bale về M.U; Man City phá kỷ lục 120 triệu euro vì 'Ronaldo 2.0'
by thuanvu86 Sun Apr 21, 2019 2:16 pm

» Chelsea vào bán kết, Sarri vẫn buồn vì 1 nguyên nhân
by thuanvu86 Sat Apr 20, 2019 3:43 am

» Nóng: Andrea Agnelli gặp mặt Massimiliano Allegri để bàn về tương lai
by thuanvu86 Fri Apr 19, 2019 2:53 am

» ĐT Việt Nam sẽ mạnh hơn với sự trở lại của Văn Thanh
by thuanvu86 Wed Apr 17, 2019 10:25 am

» Man Utd sẽ vượt "cửa tử" Barca nhờ "ông ngoại tuổi 30"
by thuanvu86 Tue Apr 16, 2019 10:07 pm

» 'Đó là sự đần độn đúng nghĩa'
by thuanvu86 Tue Apr 16, 2019 4:14 am

» Tiễn Cardiff xuống hạng, sao Burnley hành động "quá ngọt ngào"
by thuanvu86 Mon Apr 15, 2019 9:17 am

» Scholes: "Man Utd không nên giữ bất kỳ ai cả"
by thuanvu86 Sun Apr 14, 2019 8:29 am

» BẠC TIỀN
by phanthanhlanh Sat Apr 13, 2019 10:11 am

» TIẾNG HÁT CHIM CÔI
by mèo con Thu Apr 11, 2019 9:54 pm

» HLV Valverde âu lo với chấn thương của Lionel Messi
by thuanvu86 Thu Apr 11, 2019 5:04 pm

» Mandzukic đứng trước nguy cơ bị treo giò 4 trận
by thuanvu86 Wed Apr 10, 2019 4:56 am

» 3 đội bóng có thể "giải cứu" Gareth Bale khỏi Real Madrid
by thuanvu86 Tue Apr 09, 2019 3:07 am

» Quang Hải trở lại bằng siêu phẩm, HLV Chu Đình Nghiêm nói gì?
by thuanvu86 Mon Apr 08, 2019 10:40 am

» Đại diện xác nhận Fekir đã mặc màu áo Liverpool
by thuanvu86 Sun Apr 07, 2019 2:19 pm

» HLV Simeone đã tìm ra "thuốc giải" Messi trước cuộc chạm trán Barca?
by thuanvu86 Sat Apr 06, 2019 4:27 am

» Thực trạng quan hệ giữa Man Utd - De Gea: Quỷ đỏ đã làm tất cả!
by thuanvu86 Fri Apr 05, 2019 5:39 am

» Công Phượng đá cả trận trong thất bại của Incheon
by thuanvu86 Thu Apr 04, 2019 6:07 am

» Tottenham muốn vượt mặt MU vụ Douglas Costa
by thuanvu86 Wed Apr 03, 2019 4:31 am

» Từ nước Anh xa xôi, Man Utd nhận tin buồn ở thành Milan
by thuanvu86 Tue Apr 02, 2019 8:39 pm

» Chelsea bất ngờ dừng việc đàm phán hợp đồng mới với Hudson-Odoi
by thuanvu86 Mon Apr 01, 2019 9:53 pm

» Tháng ngày lạc lối (thơ ĐL dp)
by dangphuong Mon Apr 01, 2019 9:38 pm

» Mong manh như làn gió (thơ ĐL dp)
by dangphuong Mon Apr 01, 2019 9:30 pm

» Nói đi...- Tình thơ!
by mèo con Sun Mar 31, 2019 10:14 pm

» Pochettino: "Liverpool đang ở đẳng cấp hoàn toàn khác với Spurs"
by thuanvu86 Sun Mar 31, 2019 9:02 pm

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by mèo con Sun Mar 31, 2019 10:36 am

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sun Mar 31, 2019 10:33 am

» Điểm yếu của Liverpool chính là... Van Dijk!
by thuanvu86 Sat Mar 30, 2019 7:28 am

» MẶC KỆ
by mèo con Fri Mar 29, 2019 9:24 pm

» Âm mưu "cuỗm" sao trẻ 72 triệu bảng của M.U, Barca nhận "trái đắng"
by thuanvu86 Fri Mar 29, 2019 3:56 am

» U23 Việt Nam nằm ở nhóm hạt giống số 1 châu Á
by thuanvu86 Thu Mar 28, 2019 6:10 am

» Thơ Đường Luật
by TC Nguyễn Mon Mar 25, 2019 3:17 pm

» Nếu...!
by mèo con Tue Mar 19, 2019 8:31 pm

» Đời tàn tạ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sun Mar 17, 2019 9:31 pm

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by phambachieu Sat Mar 16, 2019 10:08 am

» Nhớ! Để Buồn
by Nguyễn Thành Sáng Wed Mar 13, 2019 11:47 pm

» Hiện tượng đau bụng âm ỉ khi mang thai ở các mẹ nguy hiểm thế nào
by yeucon88 Wed Mar 13, 2019 11:22 am

» Em Hãy Yên Lòng Mà Quên Đi
by Nguyễn Thành Sáng Wed Mar 13, 2019 12:38 am

» Thơ họa Nguyễn Thành Sáng & Tam Muội (695)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Mar 12, 2019 8:58 pm

» Thơ họa Nguyễn Thành Sáng & Tam Muội (694)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Mar 12, 2019 8:56 pm

» Thơ họa Nguyễn Thành Sáng & Tam Muội (693)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Mar 12, 2019 8:54 pm

» Thơ họa Nguyễn Thành Sáng & Tam Muội (692)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Mar 12, 2019 8:52 pm

» Nỗi Buồn Thân Phận
by Nguyễn Thành Sáng Tue Mar 12, 2019 3:31 pm

» Thơ họa Nguyễn Thành Sáng & Tam Muội (691)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Mar 12, 2019 10:37 am

» Thơ họa Nguyễn Thành Sáng & Tam Muội (690)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Mar 12, 2019 10:35 am

» Thơ họa Nguyễn Thành Sáng & Tam Muội (689)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Mar 12, 2019 10:32 am

» Thơ họa Nguyễn Thành Sáng & Tam Muội (688)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Mar 12, 2019 10:30 am

» Nỗi Niềm Của Chồng
by Nguyễn Thành Sáng Mon Mar 11, 2019 10:45 pm

NỖI LÒNG HỒN LANG VỀ CÕI THẾ (33)

Go down

NỖI LÒNG HỒN LANG VỀ CÕI THẾ (33) Empty NỖI LÒNG HỒN LANG VỀ CÕI THẾ (33)

Bài gửi by Nguyễn Thành Sáng on Wed May 04, 2016 1:25 pm

NỖI LÒNG HỒN LANG VỀ CÕI THẾ (33) Images?q=tbn:ANd9GcRnIHd0XjnNbLgFrPOV0nKpL41iHMVmY-3hueRXnZu65nrNq-5puQ
 
NỖI LÒNG HỒN LANG VỀ CÕI THẾ (33)


Nàng yêu ơi! Đêm nay tình rộng mở
Cho phôi pha trắc trở cuộc duyên nồng
Để mai nầy chuyện bến nước dòng sông
Thuyền diệu vợi, mênh mông trời biển lạ

Còn đâu nữa từng đêm trăng óng ả
Hồn đôi ta tơi tả bởi ngàn yêu
Còn đâu nữa ấm áp dưới hương chiều
Ta ngây ngất, liêu xiêu về lạc cảnh!...

Chàng ơi! Lời chàng làm em canh cánh
Một nỗi buồn héo lạnh tận tâm can
Mất chàng rồi, tan hết ánh trăng vàng
Đêm đen lắm, ngút ngàn trong tĩnh mịch

Khung trời yêu sẽ trở thành cô tịch
Hoa lá sầu kéo ghịt bóng sương đêm
Cho giọt buồn lã chã dưới chân em
Rồi tan loãng bên thềm đau nức nở!...

Nàng yêu ơi! Hãy nghe ta bày tỏ
Phận hồn sinh trăn trở vẹn đôi đường
Đâu yêu đương tha thiết mộng hồn nương
Đâu nghĩa sống, thân thương hằn nặng gánh!

Giữa trời mây chim xa tung vỗ cánh
Một đường bay vượt thắng với cuồng phong
Để đi tìm chuỗi sống dưới vầng đông
Rồi chiều đến, ngược dòng quay bến hẹn

Ta ra đi cho lòng không tủi thẹn
Chỉ cho mình, lỗi hẹn với tình sâu
Chớ lòng ta nào nỡ xa mình đâu
Nàng hãy hiểu đừng sầu xa vắng nữa!...

Hồn Lang ơi! Không còn chi lần lựa
Thiếp hiểu rồi ánh lửa tận lòng ai
Tấm hồn thiêng nung nấu bước đường dài
Chớ nào đâu thương hoài giờ khô cạn

Mong chàng đi với tâm tình hùng tráng
Gói ưu phiền, ai oán tận tim sâu
Thiếp chờ chàng dầu vạn kỷ âu sầu
Ngày trở lại, ngàn câu tình mộng thắm!...


Nỗi lòng trong mơ…


Nguyễn Thành Sáng
Nguyễn Thành Sáng
Nguyễn Thành Sáng

Tổng số bài gửi : 3024
Join date : 07/04/2016
Đến từ : Thành Phố Cần Thơ

Về Đầu Trang Go down

NỖI LÒNG HỒN LANG VỀ CÕI THẾ (33) Empty Re: NỖI LÒNG HỒN LANG VỀ CÕI THẾ (33)

Bài gửi by dangphuong on Wed May 04, 2016 10:13 pm

Nàng yêu ơi! Đêm nay tình rộng mở
Cho phôi pha trắc trở cuộc duyên nồng
Để mai nầy chuyện bến nước dòng sông
Thuyền diệu vợi, mênh mông trời biển lạ


Không hiểu, tại sao
Đêm nay tình rộng mở
mà lại
Cho phôi pha trắc trở cuộc duyên nồng
Hay thật ra là có ý gì khác?
dp
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22198
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

NỖI LÒNG HỒN LANG VỀ CÕI THẾ (33) Empty Re: NỖI LÒNG HỒN LANG VỀ CÕI THẾ (33)

Bài gửi by Nguyễn Thành Sáng on Thu May 05, 2016 12:22 am

dangphuong đã viết:Nàng yêu ơi! Đêm nay tình rộng mở
Cho phôi pha trắc trở cuộc duyên nồng
Để mai nầy chuyện bến nước dòng sông
Thuyền diệu vợi, mênh mông trời biển lạ


Không hiểu, tại sao
Đêm nay tình rộng mở
mà lại
Cho phôi pha trắc trở cuộc duyên nồng
Hay thật ra là có ý gì khác?
dp

Anh Dangphuong thân mến!
 Theo nội dung câu truyện vừa qua thì Hồn Lang từ giã Hồn Nương
 về cõi thế để tìm lại cội nguồn nên:
  Cho phôi pha trắc trở cuộc duyên nồng
Để mai nầy chuyện bến nước dòng sông
Thuyền diệu vợi, mênh mông trời biển lạ
 
 còn:
Nàng yêu ơi! Đêm nay tình rộng mở
 là trên đường tìm về cõi thế nằm mơ gặp Hồn Nương
(Uống giải khát thoải mái để phôi pha bớt
 nỗi đau ly biệt! Hà hà !)

      Anh hỏi bất ngờ làm TS "ĐIẾNG HỒN" luôn à! kha! kha! kha!


Nguyễn Thành Sáng
Nguyễn Thành Sáng

Tổng số bài gửi : 3024
Join date : 07/04/2016
Đến từ : Thành Phố Cần Thơ

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết