Latest topics
» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jul 17, 2019 11:15 am

» NGÕ NHỎ + LỀU CỎ (CN-HNT)
by dangphuong Mon Jul 15, 2019 5:32 pm

» Chiều mưa Orlando (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Jul 12, 2019 3:51 pm

» Đi XKLĐ Nhật Bản năm 2019 có cần kinh nghiệm hay không?
by gach3d Thu Jul 11, 2019 9:32 am

» MOTHER'S DAY
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:23 pm

» HOA THÁ NĂM DÂNG MẸ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:21 pm

» HEAVEN FIELD
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:19 pm

» ( Viết tặng người trong cuộc ) CHUYỆN XƯA.
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:17 pm

» HOA SÚNG TRẮNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:16 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) HẠ ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:15 pm

» HẠNH PHÚC
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:13 pm

» Viết cho tuổi Học Trò) PHƯỢNG BUỒN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:12 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) THÁNG NĂM ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:10 pm

» VÀO HẠ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:08 pm

» CÁNH PHƯỢNG HỒNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:07 pm

» ĐỜI HOA
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:04 pm

» TỰ DO
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:03 pm

» LỠ CHUYẾN TÀU PHÚ QUỐC -HÀ TIÊN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:00 pm

» BẾN CŨ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:59 pm

» TÂM TÌNH VỚI CHA
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:57 pm

» CHỈ CẦN LÀ ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:54 pm

» TRỞ VỀ VỚI CỘI NGUỒN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:52 pm

» MẦU NHIỆM YÊU THƯƠNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:50 pm

» GIA ĐÌNH VIỆT NAM
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:48 pm

» NGƯỜI TÌNH LẶNG LẼ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:46 pm

» Nhớ hè
by nguyenchihiep Mon Jul 08, 2019 6:53 am

» Bao nhiêu mới đủ (thơ 4 câu-dp)
by dangphuong Sun Jul 07, 2019 8:31 pm

» ĐẾN THU ( thuận nghịch độc)
by nguyenchihiep Sat Jul 06, 2019 9:59 pm

» Nghịch Cảnh
by Vàng Anh Wed Jul 03, 2019 2:40 pm

» Đời tàn tạ (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Wed Jul 03, 2019 2:37 pm

» Ước Thầm/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Jun 30, 2019 1:40 am

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Jun 30, 2019 1:37 am

» Vẽ Bức Tranh Đời
by thaidt Sat Jun 29, 2019 11:54 am

» Đọc truyện online miễn phí
by thaidt Sat Jun 29, 2019 11:53 am

» Như giấc chiêm bao (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Jun 25, 2019 8:25 pm

» Chuyện tình hoa Thủy Tiên
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Jun 25, 2019 10:46 am

» ComeBackToSorrento1/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Jun 25, 2019 1:31 am

» NGÀN THƯƠNG
by nguyenchihiep Sat Jun 22, 2019 10:31 pm

» Tháng ngày lạc lối (thơ ĐL dp)
by nguyenchihiep Sat Jun 22, 2019 10:30 pm

» Mong manh như làn gió (thơ ĐL dp)
by nguyenchihiep Sat Jun 22, 2019 7:54 pm

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by nguyenchihiep Sat Jun 22, 2019 7:53 pm

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Tam Muội & Những Dòng Thơ Thao Thức-NTS
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 21, 2019 12:36 am

» Sao Chẳng Thấy
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 11:39 pm

» Gặp Lại Tình Xưa
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 3:16 pm

» Bỏ Lại Vợ Một Mình Bên Xứ Lạ
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 3:16 pm

» Gọi Hồn Thương Để Hỏi
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 3:15 pm

» Bàn Tính Chuyện Tương Lai
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 3:14 pm

» Linh Hồn Vương Vấn
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 3:13 pm

» Thơ Đương luật (Đông Hoà)
by nguyenchihiep Mon Jun 17, 2019 8:39 pm

» Tháng năm và nỗi nhớ
by lethi Sat Jun 15, 2019 7:26 am

» Mưa Dông
by lethi Sat Jun 15, 2019 7:24 am

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Sat Jun 01, 2019 10:33 pm

» EM! ĐỊNH MỆNH CỦA TÔI (thơ dp)
by dangphuong Tue May 21, 2019 8:03 pm

» GIEO HẠT YÊU THƯƠNG
by hongphuc Thu May 09, 2019 3:04 pm

» MOTHER'S DAY
by hongphuc Wed May 08, 2019 9:20 am

» 'Quả tạt đó như lời mời gọi cho Salah'
by thuanvu86 Sun May 05, 2019 3:57 pm

» Sao Ajax Amsterdam gieo sầu cho Arsenal và Real Madrid
by thuanvu86 Sat May 04, 2019 8:55 pm

» Khi hi vọng vô địch của Liverpool nằm trong tay người cũ
by thuanvu86 Fri May 03, 2019 7:54 pm

» Dù có xuất sắc đến đâu, Van Dijk cũng không thể ngăn chặn "vị thánh"
by thuanvu86 Thu May 02, 2019 9:48 pm

» 'Giành Champions League sẽ trở thành một giấc mơ'
by thuanvu86 Wed May 01, 2019 7:59 pm

» BIỂN VÀ EM
by hongphuc Wed May 01, 2019 4:09 pm

» Huyền thoại Man United chỉ ra sự ảo tưởng làm hại sự nghiệp của Pogba
by thuanvu86 Wed May 01, 2019 9:23 am

» Góc Man Utd: Quỷ Đỏ đã biến thành điều họ xem thường
by thuanvu86 Tue Apr 30, 2019 8:12 pm

» Vừa gia hạn 2 tháng, M.U lạnh lùng điền 'tội đồ' vào danh sách thanh lý
by thuanvu86 Mon Apr 29, 2019 4:33 am

» La Liga chuẩn bị hạ màn, Messi vẫn chưa thôi vĩ đại
by thuanvu86 Sun Apr 28, 2019 4:56 am

» Inter Milan - Cedric Soares: Thêm tình yêu vào trong những giấc mơ
by thuanvu86 Sat Apr 27, 2019 4:55 am

» Liverpool gửi lời đến Atletico, chốt giá 40 triệu euro cho "người thừa"
by thuanvu86 Wed Apr 24, 2019 5:28 am

» Hình như là thế (thơ dp)
by quoctuan Tue Apr 23, 2019 10:09 am

» Chuyển nhượng 22/04: 2 ông kễnh ra đi, M.U ký siêu hợp đồng; Arsenal đón tân binh đầu tiên
by thuanvu86 Tue Apr 23, 2019 4:09 am

» Điểm tin tối 20/04: Rõ vụ Bale về M.U; Man City phá kỷ lục 120 triệu euro vì 'Ronaldo 2.0'
by thuanvu86 Sun Apr 21, 2019 2:16 pm

Dù có thế nào (thơ dp)

Go down

Dù có thế nào (thơ dp) Empty Dù có thế nào (thơ dp)

Bài gửi by dangphuong on Mon Aug 22, 2016 6:23 pm

Dù có thế nào

Tôi với bạn dù quen hay lạ
Có hề chi chung một câu thơ
Đời phiêu bạt năm dài tháng hạ
Trăng lung linh và mây vẩn vơ

Tôi với bạn dù đời hay đạo
Có hề chi chung một niềm tin 
Dẫu cuộc đời còn nhiều giông bão
Con đường xưa như vẫn còn in

Tôi với bạn dù thù hay bạn
Có hề chi chung một chuyến tầu
Ngàn con sóng dữ trong hoạn nạn
Bạn về đâu tôi sẽ đến đâu..?

Tôi với bạn còn hay đã mất
Cõi vô thường mây tụ rồi tan
Thân xác cũng chỉ là bụi đất
Hồn lênh đênh giấc mộng đã tàn
dp
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22205
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Dù có thế nào (thơ dp) Empty Re: Dù có thế nào (thơ dp)

Bài gửi by PC/IS on Tue Aug 23, 2016 8:47 am

Tôi với bạn biết nhau những 10 năm
Chung điểm đến nhiều khát vọng đam mê
Nhng năm tháng như gió thong mây trôi
Bao công sc đã tr thành quá kh
Rồi phân tích xem nhng gì còn l
Như lá vàng rơi rng cui hoàng hôn
Và tìm xem nhng giá tr trường tn
Chưa thy được gia bon chen trn thế
Bn và tôi như tay chèo nghiệp dĩ
Theo dòng đời trên sóng nước trn gian
Khi gió mưa, giông bão thi ngút ngàn
Bn và tôi mun buông dn tay lái 
Gia sóng bin tri khuya NGÀI (*) dng li
Bo bn và tôi đã có TA (*) đây
Hãy yên tâm, giông bão s dng ngay
NGÀI cùng bước vào thuyn đưa đến đích ...


 NGÀI, TA (*); Bí tích tân ước Chúa* cùng ngư dân giăng thuyền ra biển (...).
bông

PC/IS

Tổng số bài gửi : 127
Join date : 08/10/2009

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết