Latest topics
» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Sep 22, 2019 8:22 am

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Sep 22, 2019 8:21 am

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Sep 22, 2019 8:20 am

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:50 pm

» 11/9 Hủy Diệt Tháp Đôi Khai Sinh Hội Ngộ
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:48 pm

» Mật khúc
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:47 pm

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:46 pm

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Tue Sep 17, 2019 8:06 pm

» Con đường trong mưa (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Sep 16, 2019 12:40 am

» Ca dao xanh
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:41 pm

» Ước Thầm/CN-HNT
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:38 pm

» Trang Thơ Tuyền Linh
by tuyenlinh47 Sat Sep 07, 2019 9:49 am

» Thăm bạn lần thứ hai
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Sep 02, 2019 4:54 am

» CHẤP NHẬN
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Aug 30, 2019 4:07 am

» NỖI LÒNG MONG LŨ VỀ
by hongphuc Thu Aug 29, 2019 8:22 am

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed Aug 28, 2019 9:48 pm

» Người lập trình cần có tâm thế ?
by thetvbytesoft2 Mon Aug 26, 2019 9:23 am

» ĐÊM ĐÔNG
by hongphuc Sat Aug 24, 2019 9:07 pm

» Tàn tạ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Aug 20, 2019 8:22 pm

» Nỗi Niềm Của Gió
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Aug 19, 2019 10:57 am

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:31 pm

» Bao nhiêu mới đủ (thơ 4 câu-dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:24 pm

» ...Còn chi bên trời!
by TC Nguyễn Tue Aug 13, 2019 11:20 am

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sun Aug 11, 2019 7:42 pm

» "Thật xấu hổ, thế nhưng tôi nghĩ Arsenal khó có khả năng để có cậu ấy"
by thuanvb86 Tue Aug 06, 2019 2:38 pm

» Tiểu Sử Tác Giả trên Dòng Thơ
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 12:30 pm

» Tập Thơ Mãi Mãi Yêu Em
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:34 am

» Tập Thơ Yêu Em Một Mình
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:22 am

» Nỗi Niềm
by lethi Fri Aug 02, 2019 8:54 am

» Hai vì-sao lạc/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jul 29, 2019 9:57 am

» ComeBackToSorrento1/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jul 24, 2019 9:25 am

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jul 17, 2019 11:15 am

» NGÕ NHỎ + LỀU CỎ (CN-HNT)
by dangphuong Mon Jul 15, 2019 5:32 pm

» Chiều mưa Orlando (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Jul 12, 2019 3:51 pm

» Đi XKLĐ Nhật Bản năm 2019 có cần kinh nghiệm hay không?
by gach3d Thu Jul 11, 2019 9:32 am

» MOTHER'S DAY
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:23 pm

» HOA THÁ NĂM DÂNG MẸ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:21 pm

» HEAVEN FIELD
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:19 pm

» ( Viết tặng người trong cuộc ) CHUYỆN XƯA.
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:17 pm

» HOA SÚNG TRẮNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:16 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) HẠ ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:15 pm

» HẠNH PHÚC
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:13 pm

» Viết cho tuổi Học Trò) PHƯỢNG BUỒN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:12 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) THÁNG NĂM ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:10 pm

» VÀO HẠ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:08 pm

» CÁNH PHƯỢNG HỒNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:07 pm

» ĐỜI HOA
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:04 pm

» TỰ DO
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:03 pm

» LỠ CHUYẾN TÀU PHÚ QUỐC -HÀ TIÊN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:00 pm

» BẾN CŨ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:59 pm

» TÂM TÌNH VỚI CHA
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:57 pm

» CHỈ CẦN LÀ ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:54 pm

» TRỞ VỀ VỚI CỘI NGUỒN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:52 pm

» MẦU NHIỆM YÊU THƯƠNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:50 pm

» GIA ĐÌNH VIỆT NAM
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:48 pm

» NGƯỜI TÌNH LẶNG LẼ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:46 pm

» Nhớ hè
by nguyenchihiep Mon Jul 08, 2019 6:53 am

» ĐẾN THU ( thuận nghịch độc)
by nguyenchihiep Sat Jul 06, 2019 9:59 pm

» Đời tàn tạ (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Wed Jul 03, 2019 2:37 pm

» Vẽ Bức Tranh Đời
by thaidt Sat Jun 29, 2019 11:54 am

» Đọc truyện online miễn phí
by thaidt Sat Jun 29, 2019 11:53 am

» Như giấc chiêm bao (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Jun 25, 2019 8:25 pm

» Chuyện tình hoa Thủy Tiên
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Jun 25, 2019 10:46 am

» NGÀN THƯƠNG
by nguyenchihiep Sat Jun 22, 2019 10:31 pm

» Tháng ngày lạc lối (thơ ĐL dp)
by nguyenchihiep Sat Jun 22, 2019 10:30 pm

» Mong manh như làn gió (thơ ĐL dp)
by nguyenchihiep Sat Jun 22, 2019 7:54 pm

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Tam Muội & Những Dòng Thơ Thao Thức-NTS
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 21, 2019 12:36 am

» Sao Chẳng Thấy
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 11:39 pm

» Gặp Lại Tình Xưa
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 3:16 pm

» Bỏ Lại Vợ Một Mình Bên Xứ Lạ
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jun 20, 2019 3:16 pm

Valentine Tren Que Huong Thu Hai/ChNg.hnt

Go down

Valentine Tren Que Huong Thu Hai/ChNg.hnt Empty Valentine Tren Que Huong Thu Hai/ChNg.hnt

Bài gửi by ChinhNguyen/H.N.T. on Wed Feb 14, 2018 9:44 pm

Valentine trên quê hương thứ hai


[IMG_]

 
Thân ái trao nhau món quà kỷ niệm
Ngày Valentine trong cuộc sống tha hương
Nhìn tuyết bay bay ngoài trời Đông lạnh lẽo
Thấy trong lòng thêm ấm áp yêu thương.
 
Anh đã gởi nụ hôn trên bờ môi thơ dại
Trong chuyến hải hành đầy sóng gió chông gai
Biển gào thét điên cuồng không làm Em sợ hãi
Vì bên Em luôn có sẵn một vòng tay.
May mắn đặt chân xuống bến bờ xa lạ
Nhưng hoang mang cho cuộc sống đang chờ
Anh xông pha giữa mùa Đông tuyết giá
Phơi thân gầy dưới nắng Hạ cháy da
Em xuôi ngược khắp nẻo đường phố xá
Chồng giấy in nặng chĩu chiếc xe tàng.
Qua rồi đó những năm dài cực khổ
Mình chung vai gắn bó cuộc đời nhau  
Để giờ đây dưới mái nhà nho nhỏ
Bên lửa hồng ôn kỉ niệm thương đau.
Con chúng ta đã trưởng thành mau chóng
Ở bên ta thành một đại gia đình
Ba thế hệ quây quần như thuở nhỏ
Sáng tối vui buồn chung gánh việc mưu sinh.
 
Valentine đến giữa mùa Đông giá buốt
Hơi ấm bao quanh làm trẻ lại tấm thân già
Quê hương mới đủ cho ta niềm hạnh phúc
Tưởng đã mất rồi từ bốn chục năm qua.
 
ChinhNguyên/H.N.T.   Feb.2016
ChinhNguyen/H.N.T.
ChinhNguyen/H.N.T.

Tổng số bài gửi : 519
Join date : 08/06/2016
Đến từ : Atlanta, GA,USA

http://Hội Ngộ,Chân trời tím...(và 5-10 cái khác)

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết