Latest topics
» Ngày tháng cũng phân vân (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sat Jan 25, 2020 7:31 pm

» Ngày tháng qua nhanh (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jan 22, 2020 11:53 pm

» GÁNH ĐƯỜNG THÙNG "KÍNH MỜI"
by vancali96 Mon Jan 20, 2020 8:15 pm

» Có hai mùa Xuân/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jan 20, 2020 7:56 pm

» BÃI BIỂN CỬA LÒ
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jan 20, 2020 7:48 pm

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Mon Jan 20, 2020 8:26 am

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Mon Jan 20, 2020 8:25 am

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Sat Jan 18, 2020 10:00 am

» KHAI BÚT ĐẦU XUÂN
by dangphuong Fri Jan 17, 2020 9:06 pm

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by dangphuong Thu Jan 09, 2020 9:11 pm

» Thăm vườn hoa
by dangphuong Mon Jan 06, 2020 3:14 am

» bài thơ vớ vẩn
by dangphuong Tue Dec 31, 2019 8:51 pm

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Mon Dec 30, 2019 6:30 am

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed Dec 25, 2019 9:19 pm

» Trang thơ Tú_Yên (P2)
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:51 am

» Giảm Stress bằng thơ
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:49 am

» Lục Bát thì thầm
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:47 am

» Mai vàng nhà Tôi
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:44 am

» Giáng-sinh buồn/ChinhNguyen/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Dec 22, 2019 9:58 am

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Dec 12, 2019 11:31 am

» Về Trong Nỗi Nhớ
by lethi Mon Dec 09, 2019 2:32 pm

» Khoảng Cách /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Dec 06, 2019 5:03 pm

» Lá rụng và đoá Vô-ưu/CN-HNT
by dangphuong Sat Nov 23, 2019 9:34 pm

» NỖI LÒNG MẸ CHA !
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:49 pm

» CHIỀU RƠI
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:47 pm

» Dòng sông đóng băng (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Nov 18, 2019 7:05 pm

» Hương thu (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:30 am

» Trang thơ ChinhNguyên/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:21 am

» LỄ CẦU CHO CÁC ĐẲNG LINH HỒN.
by hongphuc Mon Nov 04, 2019 11:02 pm

» Huyền thoại R2/ CN-H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Oct 24, 2019 11:15 pm

» ĐÔNG SANG
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:49 pm

» TRỞ VỀ
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:33 pm

» Tháng ngày cằn cỗi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Oct 20, 2019 4:38 am

» ÔI ĐÀN BÀ
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 10:04 pm

» TÌM ĐÂU TIẾNG CẰN NHẰN...
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 9:56 pm

» Cõi yêu ( ngũ thập liên hoàn trường họa )
by dangphuong Thu Oct 17, 2019 8:47 pm

» TRĂNG ĐÃ VỀ VỚI BIỂN
by hongphuc Wed Oct 16, 2019 9:52 am

» Vàng thu
by lethi Tue Oct 08, 2019 8:23 am

» Giận
by lethi Mon Oct 07, 2019 10:27 am

» Tình ta như biển rộng/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Sep 27, 2019 10:29 am

» 11/9 Hủy Diệt Tháp Đôi Khai Sinh Hội Ngộ
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:48 pm

» Mật khúc
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:47 pm

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:46 pm

» Con đường trong mưa (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Sep 16, 2019 12:40 am

» Ca dao xanh
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:41 pm

» Ước Thầm/CN-HNT
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:38 pm

» Trang Thơ Tuyền Linh
by tuyenlinh47 Sat Sep 07, 2019 9:49 am

» Thăm bạn lần thứ hai
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Sep 02, 2019 4:54 am

» CHẤP NHẬN
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Aug 30, 2019 4:07 am

» NỖI LÒNG MONG LŨ VỀ
by hongphuc Thu Aug 29, 2019 8:22 am

» Người lập trình cần có tâm thế ?
by thetvbytesoft2 Mon Aug 26, 2019 9:23 am

» ĐÊM ĐÔNG
by hongphuc Sat Aug 24, 2019 9:07 pm

» Tàn tạ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Aug 20, 2019 8:22 pm

» Nỗi Niềm Của Gió
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Aug 19, 2019 10:57 am

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:31 pm

» Bao nhiêu mới đủ (thơ 4 câu-dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:24 pm

» ...Còn chi bên trời!
by TC Nguyễn Tue Aug 13, 2019 11:20 am

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sun Aug 11, 2019 7:42 pm

» "Thật xấu hổ, thế nhưng tôi nghĩ Arsenal khó có khả năng để có cậu ấy"
by thuanvb86 Tue Aug 06, 2019 2:38 pm

» Tiểu Sử Tác Giả trên Dòng Thơ
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 12:30 pm

» Tập Thơ Mãi Mãi Yêu Em
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:34 am

» Tập Thơ Yêu Em Một Mình
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:22 am

» Nỗi Niềm
by lethi Fri Aug 02, 2019 8:54 am

» Hai vì-sao lạc/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jul 29, 2019 9:57 am

» ComeBackToSorrento1/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jul 24, 2019 9:25 am

» NGÕ NHỎ + LỀU CỎ (CN-HNT)
by dangphuong Mon Jul 15, 2019 5:32 pm

» Chiều mưa Orlando (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Jul 12, 2019 3:51 pm

» Đi XKLĐ Nhật Bản năm 2019 có cần kinh nghiệm hay không?
by gach3d Thu Jul 11, 2019 9:32 am

» MOTHER'S DAY
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:23 pm

» HOA THÁ NĂM DÂNG MẸ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:21 pm

Lục Bát thì thầm

Go down

Lục Bát thì thầm Empty Lục Bát thì thầm

Bài gửi by Tú_Yên on Sat Dec 14, 2019 10:26 am

Vui hay buồn thì vẫn luôn là những cảm xúc rất thật trong lòng mỗi người.
Và chính vần điệu êm ái của Lục Bát sẽ giúp mình dễ diễn đạt và gửi gắm hơn những gì muốn nói
Dù đó có thể chỉ là sự mơ mộng, là niềm ước ao…mơ hồ như có như không luôn luôn ẩn khuất trong lòng.

Chỉ là...mơ một chút cho đời…có ý sống hơn – thế thôi!


Lục Bát thì thầm Lbtt1
Tú_Yên
Tú_Yên

Tổng số bài gửi : 559
Join date : 14/09/2009
Đến từ : Trà Vinh

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát thì thầm Empty Nghe thơ nhắn lời...

Bài gửi by Tú_Yên on Sat Dec 14, 2019 10:41 am

Tú_Yên
Tú_Yên

Tổng số bài gửi : 559
Join date : 14/09/2009
Đến từ : Trà Vinh

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát thì thầm Empty Re: Lục Bát thì thầm

Bài gửi by dangphuong on Mon Dec 16, 2019 11:24 pm

Basketball
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22234
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát thì thầm Empty Lục Bát thì thầm

Bài gửi by Tú_Yên on Tue Dec 17, 2019 10:12 am

Lục Bát thì thầm Lbtt2


Lục Bát thì thầm

Mượn câu Lục Bát thì thầm
Ươm mơ mộng giữa thăng trầm thế gian


Tình là mây gió lang thang
Đời là con sóng bạt ngàn khơi xa
Tình như vạt nắng chiều tà
Đời như cát bụi nhạt nhòa trăm năm
...

Mượn câu Lục Bát – thì thầm...
Cho vần thơ ấm nảy mầm vô ưu.

Tú_Yên

(11-09-2019)


* Uống cà phê TV anh Ác nhe
                                 c/p1
Tú_Yên
Tú_Yên

Tổng số bài gửi : 559
Join date : 14/09/2009
Đến từ : Trà Vinh

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát thì thầm Empty Re: Lục Bát thì thầm

Bài gửi by dangphuong on Tue Dec 17, 2019 9:57 pm

Hi vọng có 1 ngày ghé Trà Vinh để uống 1 tách cà phê.
dp
c/p1
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22234
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát thì thầm Empty Re: Lục Bát thì thầm

Bài gửi by Tú_Yên on Fri Dec 20, 2019 9:40 am

.
Khi nào anh Ác ghé, TY đãi cà phê TV.

c/p1
Tú_Yên
Tú_Yên

Tổng số bài gửi : 559
Join date : 14/09/2009
Đến từ : Trà Vinh

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát thì thầm Empty Lục bát tình thơ

Bài gửi by Tú_Yên on Mon Dec 23, 2019 10:47 am

.
Lục Bát thì thầm Mthu.


Lục Bát tình thơ

Mượn câu Lục Bát thật thà
Cho đời có những hương hoa nhẹ nhàng


Tình là mây gió mênh mang
Cũng là sương khói vô vàn ảo hư

Thì thầm – câu Lục vô tư
Vương vương câu Bát ngọt lừ niềm mơ

Lục Bát tình
Lục Bát thơ
Dệt bao ước mộng…ru hờ thiên thu.

Tú_Yên

(08-11-2019)
Tú_Yên
Tú_Yên

Tổng số bài gửi : 559
Join date : 14/09/2009
Đến từ : Trà Vinh

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết