Latest topics
» Thơ Hai Dòng.
by laocom Today at 1:25 pm

» Dòng sông bình thản (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sat Aug 29, 2015 9:11 pm

» Níu
by TiCa Fri Aug 28, 2015 9:37 am

» Thơ Gió Bụi
by Gió Bụi Thu Aug 27, 2015 9:18 am

» Thơ Phong Trần
by phong trần Mon Aug 24, 2015 8:09 pm

» Thảm chơi cho bé và những lưu ý khi lựa chọn
by tunhuaduytan Mon Aug 24, 2015 7:32 pm

» Góc Đời _Thơ
by TiCa Mon Aug 24, 2015 2:53 pm

» Vườn rau và em (thơ ĐL dp)
by laocom Sun Aug 23, 2015 11:08 pm

» Bán xe kéo đi chợ đa năng tay kéo
by bingbong Fri Aug 14, 2015 12:30 pm

» Xe kéo đi chợ - Thay đổi thói quen để bảo vệ sức khỏe
by tunhuaduytan Wed Aug 12, 2015 3:58 pm

» Kiếp trần
by TiCa Wed Aug 12, 2015 10:24 am

» Mấy ai hay? (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sun Aug 09, 2015 9:36 pm

» Hướng dẫn sử dụng xe lắc cho bé
by tunhuaduytan Wed Aug 05, 2015 5:43 pm

» Tranh_Thơ TiCa
by TiCa Wed Aug 05, 2015 2:33 pm

» Bạn và Bè
by teuonln01 Sun Aug 02, 2015 8:33 pm

» ANH KHÓC CÙNG VỚI EM
by dangphuong Sat Aug 01, 2015 10:13 pm

» BÂY GIỜ, THẦY CÔ TRẺ QUÁ!
by Phiêu Dao Thu Jul 30, 2015 9:35 pm

» NUỐT MỘT CÁI TỨC
by Phiêu Dao Thu Jul 30, 2015 9:29 pm

» THƠ ĐƯỜNG (pt)
by phong trần Thu Jul 30, 2015 9:42 am

» Như vừa sang thu (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Tue Jul 28, 2015 6:41 pm

» Tại sao? (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Sat Jul 25, 2015 9:02 pm

» KỈ NIỆM MỐI TÌNH ĐẦU TIÊN
by nguyenthuy_qs Wed Jul 22, 2015 7:11 pm

» THƠ : Nguyễn Thủy
by nguyenthuy_qs Wed Jul 22, 2015 6:52 pm

» Đăng tấm hình lên cho nó có sức sống
by hoanghoa9991 Wed Jul 22, 2015 12:00 pm

» Đồi Thông Hai Mộ
by hoanghoa9991 Wed Jul 22, 2015 11:53 am

» Camera thông minh dò tìm người và báo động AVTECH AVM602ZVP
by bientinhxa762 Wed Jul 22, 2015 8:46 am

» Trang Thơ Tuyền Linh
by tuyenlinh47 Sun Jul 19, 2015 5:03 am

» Xem con trăn nhậu cá sấu
by hoanghoa9991 Thu Jul 16, 2015 2:51 pm

» Hương xưa đã lạnh - Tp
by Tphạm Tue Jul 14, 2015 5:26 pm

» Tìm trong giấc điệp - Tp
by Tphạm Mon Jul 13, 2015 6:58 pm

» Tơ sầu thêm trĩu nặng. Tp
by Tphạm Sun Jul 12, 2015 3:21 pm

» Bống thuở hôm nào …!- Tp
by Tphạm Sat Jul 11, 2015 6:24 pm

» Có tiếng nào thưa -Tp
by Tphạm Fri Jul 10, 2015 4:37 pm

» Bán xe kéo đi chợ Overocean hoa và caro
by bingbong Fri Jul 10, 2015 9:54 am

» Mãi xanh xao - Tp
by Tphạm Thu Jul 09, 2015 5:35 pm

» Chữa nhiệt miệng bằng màng ngăn
by daiannamthang Thu Jul 09, 2015 7:37 am

» Biết thuở nào vơi - Tp
by Tphạm Wed Jul 08, 2015 3:17 pm

» Mộng Đường Thi
by TiCa Wed Jul 08, 2015 11:13 am

» Trong giấc mơ qua - Tp
by Tphạm Wed Jul 08, 2015 9:42 am

» NHỚ ĐẾN EM THƠ - Song An Châu
by songanchau Tue Jul 07, 2015 11:24 am

» Địa chỉ bán ghế gội đầu cho bé Jialeda loại 1 và loại 2
by bingbong Mon Jul 06, 2015 12:26 pm

» Hoang vu một góc này - Tp
by Tphạm Mon Jul 06, 2015 10:14 am

» TẠ ƠN NgƯỜI CHO TÔI CUỘC SỐNG MỚI - Thơ Song An Châu
by songanchau Sun Jul 05, 2015 2:53 am

» Nước mắt bâng quơ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sat Jul 04, 2015 8:40 pm

» Đầy sân lá rụng (thơ ĐL dp)
by laocom Sat Jul 04, 2015 12:01 am

» Trăng gầy héo úa - Tp
by Tphạm Thu Jul 02, 2015 5:38 pm

» Nhạt bóng chiều xưa - Tp
by Tphạm Wed Jul 01, 2015 7:58 pm

» Theo nụ hồng phai - Tp
by Tphạm Tue Jun 30, 2015 6:24 pm

» Bán Ghế gội đầu cho bé Jialeda loại 2 giá hấp dẫn
by bingbong Tue Jun 30, 2015 9:40 am

» Đến bao giờ nguôi -Tp
by Tphạm Mon Jun 29, 2015 7:06 pm

» Chim én về đâu ?! - Tp
by Tphạm Sun Jun 28, 2015 5:54 pm

» Tiếng tơ lòng - TP
by Tphạm Sat Jun 27, 2015 7:24 pm

» Đường tơ sao vội dứt- Tp
by Tphạm Fri Jun 26, 2015 8:49 pm

» Hoa trắng quanh đây- Tp
by Tphạm Thu Jun 25, 2015 4:28 pm

» Xanh xưa đã bạc. Tp
by Tphạm Wed Jun 24, 2015 5:39 pm

» Hoa sầu lặng lẽ !- Tp
by Tphạm Tue Jun 23, 2015 4:17 pm

» Còn đây bóng hình - Tp
by Tphạm Mon Jun 22, 2015 6:57 pm

» Chuyên bán tủ nhựa 3 tầng Duy Tân chính hãng
by bingbong Mon Jun 22, 2015 9:53 am

» Trăng lạnh - Tp
by Tphạm Sun Jun 21, 2015 7:30 am

» Bao giờ cho khuây.- Tp
by Tphạm Sat Jun 20, 2015 9:37 am

» Tàn buổi xuân thì- Tp
by Tphạm Fri Jun 19, 2015 4:19 pm

» Rã rời yêu thương - Tp
by Tphạm Thu Jun 18, 2015 7:32 pm

» Cơn lốc thời gian (thơ ĐL dp)
by laocom Wed Jun 17, 2015 11:21 pm

» SÓNG
by hongphuc Wed Jun 17, 2015 8:45 pm

» Xôn xao gọi mời - Tp
by Tphạm Wed Jun 17, 2015 4:53 pm

» Lạnh lẽo cuối hạ - Tp
by Tphạm Tue Jun 16, 2015 6:28 pm

» Những lưu ý khi sử dụng ghế gội đầu cho bé
by bingbong Tue Jun 16, 2015 2:29 pm

» Nỗi buồn quẩn quanh - Tp
by Tphạm Mon Jun 15, 2015 6:44 pm

» Trong bóng thời gian - Tp
by Tphạm Sat Jun 13, 2015 3:38 pm

» Về đó cơn đau buốt tận hồn - Tp
by Tphạm Fri Jun 12, 2015 9:55 am

Người điên không biết nhớ...?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Người điên không biết nhớ...?

Bài gửi by Tina Vu on Fri Sep 10, 2010 2:43 am

" Người điên không biết nhớ và người say không biết buồn"
Đúng hay sai ? Bạn nào có kinh nghiệm xin chia sẻ...


Tina Vu

Tổng số bài gửi: 6002
Join date: 13/09/2009
Đến từ: Georgia USA

Về Đầu Trang Go down

Re: Người điên không biết nhớ...?

Bài gửi by dangphuong on Fri Sep 10, 2010 3:47 am

Tina Vu đã viết:" Người điên không biết nhớ và người say không biết buồn"
Đúng hay sai ? Bạn nào có kinh nghiệm xin chia sẻ...

Đúng quá chòy!
Đừng nói là người điên, người say ... say cở như Lão Tê quắc cần câu rồi còn hổng biết mình là ai... thì làm sao biết buồn?
dp

dangphuong

Tổng số bài gửi: 20962
Join date: 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Re: Người điên không biết nhớ...?

Bài gửi by TK on Fri Sep 10, 2010 7:53 am

Người điên đúng là không biết nhớ
Người say đúng là chẳng biết buồn
Nhưng cả điên, say, hai kẻ đó
Đều có thể yêu và có thể làm thơ!

TK

Tổng số bài gửi: 3673
Join date: 19/10/2009
Đến từ: Hà Nội, Việt Nam

http://sites.google.com/site/tkintcol/

Về Đầu Trang Go down

Re: Người điên không biết nhớ...?

Bài gửi by bệ phóng on Fri Sep 10, 2010 9:42 am

Hình như câu đó.. đúng. Say như lão chẳng những hổng biết buồn mà còn hổng biết nhớ là.. trả tiền chưa nữa..
Cũng có câu "Nâng chén tiêu sầu, sầu thêm sầu".. cũng may lão hổng có giải buồn kiểu nầy nên hổng biết đúng hay say..

bệ phóng

Tổng số bài gửi: 1397
Join date: 27/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Re: Người điên không biết nhớ...?

Bài gửi by Chú Cuội on Fri Sep 10, 2010 9:54 am

Có mấy lần Cuội say thấy buồn (ngủ) muốn chít và cũng thường nhớ tới những gì mình đã làm trong những lúc (nổi) điên ... nên Cuội nghĩ chắc câu đó hổng đúng dzới nghĩa đen của nó đâu! Nhưng cũng có lẽ là tại Cuội sống trên cung trăng nên cũng... hổng biết nữa

Chú Cuội

Tổng số bài gửi: 949
Join date: 10/10/2009
Đến từ: Cung Trăng

Về Đầu Trang Go down

Re: Người điên không biết nhớ...?

Bài gửi by thuonghoai on Fri Sep 10, 2010 10:09 am

Người điên thì ht không biết..vì chưa điên bao giờ..hihi
Còn say thì ht cũng có vài lần buồn quá nên uống thật say và ác thay càng say lại càng buồn..lúc vừa say thì còn biết mình buồn chuyện gì và khi say nhiều hơn thì buồn nẫu cả ruột gan nhưng lại không biết mình buồn chuyện chi?..hihi
ht

thuonghoai

Tổng số bài gửi: 977
Join date: 10/07/2010

Về Đầu Trang Go down

Re: Người điên không biết nhớ...?

Bài gửi by vânsơn on Fri Sep 10, 2010 3:07 pm

Người khác thì tui hổng biết sao chứ còn tui hả, càng say càng tỉnh, chỉ hơi mắc công "nhấp nhổm" thích đi dạo cảnh ngắm hoa... Lúc đó đang buồn ai mà chọt chọt là tui dám...làm bậy lắm đó!
Còn dzụ " Người điên không biết nhớ " chỉ đúng có phân nửa, tức là đ/v người điên bẩm sinh thì Ok, còn đ/v những người đang bình thường bỗng phát điên thì bộ nhớ của họ coi như đã được đóng khung chết những sự kiện gây ấn tượng mạnh trong quá khứ, và cứ thế bộc lộ rải rác ra trong lời nói và hành vi của họ hàng ngày. Tui đã từng có dịp đi thăm nuôi người nhà nên mới có nhận xét như thế, còn đúng hay sai cũng còn tùy từng trường hợp cụ thể mới biết được.

vânsơn

Tổng số bài gửi: 3634
Join date: 17/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Re: Người điên không biết nhớ...?

Bài gửi by dangphuong on Fri Sep 10, 2010 6:10 pm

Sai hoàn toàn (nói theo kiểu TK!)
Cái này là nói TH và cuson ... bởi vì 2 ngừ này chưa say đủ đô! Say đúng nghĩa phải là hổng biết trời đất luôn.
Phải hông Lão Tế?
dp

dangphuong

Tổng số bài gửi: 20962
Join date: 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Re: Người điên không biết nhớ...?

Bài gửi by bệ phóng on Fri Sep 10, 2010 9:14 pm

Cái dzụ nầy.. lão hổng dám biết luôn. Say mà tới hổng biết trời đất thì.. có ngày..
Về nhà thấy vợ gọi quản gia
Sỉn quá Osin tưởng đâu "gà"
Lâng lâng cõi mộng buồn đâu nữa
Bà gầm một tiếng.. ối chết cha..!.. hi hhi..

bệ phóng

Tổng số bài gửi: 1397
Join date: 27/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Re: Người điên không biết nhớ...?

Bài gửi by dangphuong on Fri Sep 10, 2010 9:31 pm

TieuTeDien đã viết:Cái dzụ nầy.. lão hổng dám biết luôn. Say mà tới hổng biết trời đất thì.. có ngày..
Về nhà thấy vợ gọi quản gia
Sỉn quá Osin tưởng đâu "gà"
Lâng lâng cõi mộng buồn đâu nữa
Bà gầm một tiếng.. ối chết cha..!.. hi hhi..
hehehe... vậy là ... làm bộ say thui!
dp

dangphuong

Tổng số bài gửi: 20962
Join date: 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Re: Người điên không biết nhớ...?

Bài gửi by Tina Vu on Fri Sep 10, 2010 9:50 pm

Cả hai tâm tạng này Tina chưa từng trải qua, nhưng cũng đoán là :
- Khi say thì có lẽ thấy lâng lâng, vui vui, hứng khởi, phấn chấn...
Nhưng lúc tỉnh lại chắc những gì buồn phiền, muốn quên (nếu có) thì sẽ nhớ..da diết (???)
- Khi điên có lẽ vẫn buồn và nhớ, nhưng không biết gì về hiện tại, mà đắm trong một ảo giác nào đó của quá khứ
Hì..hì..cũng chỉ là đoán mò thôi câc bạn à

Tina Vu

Tổng số bài gửi: 6002
Join date: 13/09/2009
Đến từ: Georgia USA

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết