Latest topics
» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Today at 0:31

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Mon 9 Dec 2019 - 21:06

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Mon 9 Dec 2019 - 21:04

» Về Trong Nỗi Nhớ
by lethi Mon 9 Dec 2019 - 3:32

» Khoảng Cách /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri 6 Dec 2019 - 6:03

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Sat 30 Nov 2019 - 21:16

» Lá rụng và đoá Vô-ưu/CN-HNT
by dangphuong Sat 23 Nov 2019 - 10:34

» NỖI LÒNG MẸ CHA !
by hongphuc Thu 21 Nov 2019 - 4:49

» CHIỀU RƠI
by hongphuc Thu 21 Nov 2019 - 4:47

» Dòng sông đóng băng (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon 18 Nov 2019 - 8:05

» Hương thu (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed 6 Nov 2019 - 18:30

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed 6 Nov 2019 - 18:26

» Trang thơ ChinhNguyên/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed 6 Nov 2019 - 18:21

» LỄ CẦU CHO CÁC ĐẲNG LINH HỒN.
by hongphuc Mon 4 Nov 2019 - 12:02

» Huyền thoại R2/ CN-H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu 24 Oct 2019 - 12:15

» ĐÔNG SANG
by hongphuc Wed 23 Oct 2019 - 3:49

» TRỞ VỀ
by hongphuc Wed 23 Oct 2019 - 3:33

» Tháng ngày cằn cỗi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat 19 Oct 2019 - 17:38

» ÔI ĐÀN BÀ
by hongphuc Fri 18 Oct 2019 - 11:04

» TÌM ĐÂU TIẾNG CẰN NHẰN...
by hongphuc Fri 18 Oct 2019 - 10:56

» Cõi yêu ( ngũ thập liên hoàn trường họa )
by dangphuong Thu 17 Oct 2019 - 9:47

» TRĂNG ĐÃ VỀ VỚI BIỂN
by hongphuc Tue 15 Oct 2019 - 22:52

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Tue 15 Oct 2019 - 18:06

» Vàng thu
by lethi Mon 7 Oct 2019 - 21:23

» Giận
by lethi Sun 6 Oct 2019 - 23:27

» Tình ta như biển rộng/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu 26 Sep 2019 - 23:29

» 11/9 Hủy Diệt Tháp Đôi Khai Sinh Hội Ngộ
by mèo con Sat 21 Sep 2019 - 7:48

» Mật khúc
by mèo con Sat 21 Sep 2019 - 7:47

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sat 21 Sep 2019 - 7:46

» Con đường trong mưa (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Sun 15 Sep 2019 - 13:40

» Ca dao xanh
by mèo con Wed 11 Sep 2019 - 12:41

» Ước Thầm/CN-HNT
by mèo con Wed 11 Sep 2019 - 12:38

» Trang Thơ Tuyền Linh
by tuyenlinh47 Fri 6 Sep 2019 - 22:49

» Thăm bạn lần thứ hai
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun 1 Sep 2019 - 17:54

» CHẤP NHẬN
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu 29 Aug 2019 - 17:07

» NỖI LÒNG MONG LŨ VỀ
by hongphuc Wed 28 Aug 2019 - 21:22

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed 28 Aug 2019 - 10:48

» Người lập trình cần có tâm thế ?
by thetvbytesoft2 Sun 25 Aug 2019 - 22:23

» ĐÊM ĐÔNG
by hongphuc Sat 24 Aug 2019 - 10:07

» Tàn tạ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue 20 Aug 2019 - 9:22

» Nỗi Niềm Của Gió
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun 18 Aug 2019 - 23:57

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Tue 13 Aug 2019 - 12:31

» Bao nhiêu mới đủ (thơ 4 câu-dp)
by Vàng Anh Tue 13 Aug 2019 - 12:24

» ...Còn chi bên trời!
by TC Nguyễn Tue 13 Aug 2019 - 0:20

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sun 11 Aug 2019 - 8:42

» "Thật xấu hổ, thế nhưng tôi nghĩ Arsenal khó có khả năng để có cậu ấy"
by thuanvb86 Tue 6 Aug 2019 - 3:38

» Tiểu Sử Tác Giả trên Dòng Thơ
by bounthanh sirimoungkhoune Sun 4 Aug 2019 - 1:30

» Tập Thơ Mãi Mãi Yêu Em
by bounthanh sirimoungkhoune Sun 4 Aug 2019 - 0:34

» Tập Thơ Yêu Em Một Mình
by bounthanh sirimoungkhoune Sun 4 Aug 2019 - 0:22

» Nỗi Niềm
by lethi Thu 1 Aug 2019 - 21:54

» Hai vì-sao lạc/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun 28 Jul 2019 - 22:57

» ComeBackToSorrento1/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue 23 Jul 2019 - 22:25

» NGÕ NHỎ + LỀU CỎ (CN-HNT)
by dangphuong Mon 15 Jul 2019 - 6:32

» Chiều mưa Orlando (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri 12 Jul 2019 - 4:51

» Đi XKLĐ Nhật Bản năm 2019 có cần kinh nghiệm hay không?
by gach3d Wed 10 Jul 2019 - 22:32

» MOTHER'S DAY
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 12:23

» HOA THÁ NĂM DÂNG MẸ
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 12:21

» HEAVEN FIELD
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 12:19

» ( Viết tặng người trong cuộc ) CHUYỆN XƯA.
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 12:17

» HOA SÚNG TRẮNG
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 12:16

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) HẠ ..
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 12:15

» HẠNH PHÚC
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 12:13

» Viết cho tuổi Học Trò) PHƯỢNG BUỒN
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 12:12

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) THÁNG NĂM ..
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 12:10

» VÀO HẠ
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 12:08

» CÁNH PHƯỢNG HỒNG
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 12:07

» ĐỜI HOA
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 12:04

» TỰ DO
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 12:03

» LỠ CHUYẾN TÀU PHÚ QUỐC -HÀ TIÊN
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 12:00

» BẾN CŨ
by hongphuc Tue 9 Jul 2019 - 11:59

Buồn một kiếp người (thơ ĐL)

Go down

Buồn một kiếp người (thơ ĐL) Empty Buồn một kiếp người (thơ ĐL)

Bài gửi by nguyenchihiep on Sun 19 Sep 2010 - 5:06

Buồn một kiếp người

Đã mấy mươi năm hết nửa đời
Nhọc nhằn thân xác khổ nhiều thôi
Một tay hai gánh chia non nước
Nửa bóng giang sơn lỡ kiếp người
Số phận tù đày thêm tiếng oán
Thân nghèo đói lã thiếu cơm xơi
Cõi lòng mong mỏi lời tâm nguyện
Những ước mơ đâu thật tuyệt vời

Đông hòa NCH
19.9.2010
nguyenchihiep
nguyenchihiep

Tổng số bài gửi : 8263
Join date : 31/05/2010
Age : 60

Về Đầu Trang Go down

Buồn một kiếp người (thơ ĐL) Empty Re: Buồn một kiếp người (thơ ĐL)

Bài gửi by phong trần on Sun 19 Sep 2010 - 5:21

Sao bài này Bác ít chú ý đối thía? Buồn một kiếp người (thơ ĐL) 769164
phong trần
phong trần

Tổng số bài gửi : 2170
Join date : 10/10/2009

Về Đầu Trang Go down

Buồn một kiếp người (thơ ĐL) Empty Re: Buồn một kiếp người (thơ ĐL)

Bài gửi by nguyenchihiep on Sun 19 Sep 2010 - 5:28

phong tran đã viết:Sao bài này Bác ít chú ý đối thía? Buồn một kiếp người (thơ ĐL) 769164

bài này nếu viết đúng in luật đối sẽ mất ý thơ .... thôi thì hy sinh 1 trong 2 vậy .... Smile
nguyenchihiep
nguyenchihiep

Tổng số bài gửi : 8263
Join date : 31/05/2010
Age : 60

Về Đầu Trang Go down

Buồn một kiếp người (thơ ĐL) Empty Re: Buồn một kiếp người (thơ ĐL)

Bài gửi by dangphuong on Sun 19 Sep 2010 - 5:45

nguyenchihiep đã viết:Buồn một kiếp người

Đã mấy mươi năm hết nửa đời
Nhọc nhằn thân xác khổ nhiều thôi
Một tay hai gánh chia non nước
Nửa bóng giang sơn lỡ kiếp người
Số phận tù đày thêm tiếng oán
Thân nghèo đói lã thiếu cơm xơi
Cõi lòng mong mỏi lời tâm nguyện
Những ước mơ đâu thật tuyệt vời

Đông hòa NCH
19.9.2010
Bài thơ hay!
dp
Buồn một kiếp người (thơ ĐL) 99480
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22221
Join date : 12/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Buồn một kiếp người (thơ ĐL) Empty Re: Buồn một kiếp người (thơ ĐL)

Bài gửi by phong trần on Sun 19 Sep 2010 - 6:03

nguyenchihiep đã viết:
phong tran đã viết:Sao bài này Bác ít chú ý đối thía? Buồn một kiếp người (thơ ĐL) 769164

bài này nếu viết đúng in luật đối sẽ mất ý thơ .... thôi thì hy sinh 1 trong 2 vậy .... Smile
Tứ thơ vẫn là quan trọng nhất Bác hỉ!
phong trần
phong trần

Tổng số bài gửi : 2170
Join date : 10/10/2009

Về Đầu Trang Go down

Buồn một kiếp người (thơ ĐL) Empty Re: Buồn một kiếp người (thơ ĐL)

Bài gửi by nguyenchihiep on Sun 19 Sep 2010 - 6:12

phong tran đã viết:
nguyenchihiep đã viết:
phong tran đã viết:Sao bài này Bác ít chú ý đối thía? Buồn một kiếp người (thơ ĐL) 769164

bài này nếu viết đúng in luật đối sẽ mất ý thơ .... thôi thì hy sinh 1 trong 2 vậy .... Smile
Tứ thơ vẫn là quan trọng nhất Bác hỉ!

trong một loạt bài viết nếu vài bài ý thơ hay mà vận khó dung hòa thì lấy ý thơ làm chính .... sau này khi có ý mới thì lúc đó sẽ chỉnh nhưng ko dc làm mất ý bài thơ
vui vẻ
nguyenchihiep
nguyenchihiep

Tổng số bài gửi : 8263
Join date : 31/05/2010
Age : 60

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết