Latest topics
» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Thu 20 Feb 2020 - 0:02

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Thu 20 Feb 2020 - 0:01

» Không đề ...
by PC/IS Wed 19 Feb 2020 - 23:52

» Sửa sai
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue 18 Feb 2020 - 6:41

» Những nghi vấn quanh Vũ Hán
by dangphuong Mon 17 Feb 2020 - 12:28

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon 17 Feb 2020 - 12:03

» Tìm Đâu /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon 17 Feb 2020 - 11:58

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sat 15 Feb 2020 - 5:23

» Virus Vũ Hán
by quoctuan Sat 15 Feb 2020 - 0:41

» Happy Valentine /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed 12 Feb 2020 - 9:52

» Chiếc bóng mờ (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat 1 Feb 2020 - 19:42

» Ngày tháng cũng phân vân (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu 30 Jan 2020 - 7:25

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Wed 29 Jan 2020 - 21:44

» Màu xanh biêng biếc (thơ ĐL dp)
by dangphuong Wed 29 Jan 2020 - 10:44

» Ngày tháng qua nhanh (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed 22 Jan 2020 - 12:53

» GÁNH ĐƯỜNG THÙNG "KÍNH MỜI"
by vancali96 Mon 20 Jan 2020 - 9:15

» Có hai mùa Xuân/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon 20 Jan 2020 - 8:56

» BÃI BIỂN CỬA LÒ
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon 20 Jan 2020 - 8:48

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Fri 17 Jan 2020 - 23:00

» KHAI BÚT ĐẦU XUÂN
by dangphuong Fri 17 Jan 2020 - 10:06

» Thăm vườn hoa
by dangphuong Sun 5 Jan 2020 - 16:14

» bài thơ vớ vẩn
by dangphuong Tue 31 Dec 2019 - 9:51

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed 25 Dec 2019 - 10:19

» Trang thơ Tú_Yên (P2)
by Tú_Yên Sun 22 Dec 2019 - 23:51

» Giảm Stress bằng thơ
by Tú_Yên Sun 22 Dec 2019 - 23:49

» Lục Bát thì thầm
by Tú_Yên Sun 22 Dec 2019 - 23:47

» Mai vàng nhà Tôi
by Tú_Yên Sun 22 Dec 2019 - 23:44

» Giáng-sinh buồn/ChinhNguyen/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat 21 Dec 2019 - 22:58

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu 12 Dec 2019 - 0:31

» Về Trong Nỗi Nhớ
by lethi Mon 9 Dec 2019 - 3:32

» Khoảng Cách /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri 6 Dec 2019 - 6:03

» Lá rụng và đoá Vô-ưu/CN-HNT
by dangphuong Sat 23 Nov 2019 - 10:34

» NỖI LÒNG MẸ CHA !
by hongphuc Thu 21 Nov 2019 - 4:49

» CHIỀU RƠI
by hongphuc Thu 21 Nov 2019 - 4:47

» Dòng sông đóng băng (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon 18 Nov 2019 - 8:05

» Hương thu (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed 6 Nov 2019 - 18:30

» Trang thơ ChinhNguyên/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed 6 Nov 2019 - 18:21

» LỄ CẦU CHO CÁC ĐẲNG LINH HỒN.
by hongphuc Mon 4 Nov 2019 - 12:02

» Huyền thoại R2/ CN-H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu 24 Oct 2019 - 12:15

» ĐÔNG SANG
by hongphuc Wed 23 Oct 2019 - 3:49

» TRỞ VỀ
by hongphuc Wed 23 Oct 2019 - 3:33

» Tháng ngày cằn cỗi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat 19 Oct 2019 - 17:38

» ÔI ĐÀN BÀ
by hongphuc Fri 18 Oct 2019 - 11:04

» TÌM ĐÂU TIẾNG CẰN NHẰN...
by hongphuc Fri 18 Oct 2019 - 10:56

» Cõi yêu ( ngũ thập liên hoàn trường họa )
by dangphuong Thu 17 Oct 2019 - 9:47

» TRĂNG ĐÃ VỀ VỚI BIỂN
by hongphuc Tue 15 Oct 2019 - 22:52

» Vàng thu
by lethi Mon 7 Oct 2019 - 21:23

» Giận
by lethi Sun 6 Oct 2019 - 23:27

» Tình ta như biển rộng/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu 26 Sep 2019 - 23:29

» 11/9 Hủy Diệt Tháp Đôi Khai Sinh Hội Ngộ
by mèo con Sat 21 Sep 2019 - 7:48

» Mật khúc
by mèo con Sat 21 Sep 2019 - 7:47

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sat 21 Sep 2019 - 7:46

» Con đường trong mưa (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Sun 15 Sep 2019 - 13:40

» Ca dao xanh
by mèo con Wed 11 Sep 2019 - 12:41

» Ước Thầm/CN-HNT
by mèo con Wed 11 Sep 2019 - 12:38

» Trang Thơ Tuyền Linh
by tuyenlinh47 Fri 6 Sep 2019 - 22:49

» Thăm bạn lần thứ hai
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun 1 Sep 2019 - 17:54

» CHẤP NHẬN
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu 29 Aug 2019 - 17:07

» NỖI LÒNG MONG LŨ VỀ
by hongphuc Wed 28 Aug 2019 - 21:22

» Người lập trình cần có tâm thế ?
by thetvbytesoft2 Sun 25 Aug 2019 - 22:23

» ĐÊM ĐÔNG
by hongphuc Sat 24 Aug 2019 - 10:07

» Tàn tạ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue 20 Aug 2019 - 9:22

» Nỗi Niềm Của Gió
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun 18 Aug 2019 - 23:57

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Tue 13 Aug 2019 - 12:31

» Bao nhiêu mới đủ (thơ 4 câu-dp)
by Vàng Anh Tue 13 Aug 2019 - 12:24

» ...Còn chi bên trời!
by TC Nguyễn Tue 13 Aug 2019 - 0:20

» "Thật xấu hổ, thế nhưng tôi nghĩ Arsenal khó có khả năng để có cậu ấy"
by thuanvb86 Tue 6 Aug 2019 - 3:38

» Tiểu Sử Tác Giả trên Dòng Thơ
by bounthanh sirimoungkhoune Sun 4 Aug 2019 - 1:30

» Tập Thơ Mãi Mãi Yêu Em
by bounthanh sirimoungkhoune Sun 4 Aug 2019 - 0:34

» Tập Thơ Yêu Em Một Mình
by bounthanh sirimoungkhoune Sun 4 Aug 2019 - 0:22

Vãng Xuân (thuận nghịch độc)

Go down

Vãng Xuân (thuận nghịch độc) Empty Vãng Xuân (thuận nghịch độc)

Bài gửi by nguyenchihiep on Wed 22 Sep 2010 - 7:46

Vãng Xuân
(thuận nghịch độc)

Xuân đón nở đầy nụ trắng hoa
Nhẹ đùa hương nhuỵ thắm hiênnhà
Sân khoe liễn mới viền dòngđỏ
Phố rộn tình say ý nhạc hoà
Sáng choé mai hàng kề hủ mứt
Vàng hồng cúc sớm đợi ly trà
Làn mây ướm mặt khoe mùa tết
Chang khẽ nắng cùng gửi bướcqua

Đông Hòa
06.03.07
nguyenchihiep
nguyenchihiep

Tổng số bài gửi : 8263
Join date : 31/05/2010
Age : 60

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết