Latest topics
» Lục Bát thì thầm
by Tú_Yên Sat Dec 14, 2019 10:41 am

» Trang thơ Tú_Yên (P2)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat Dec 14, 2019 10:32 am

» Giảm Stress bằng thơ
by Tú_Yên Fri Dec 13, 2019 10:33 am

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Dec 12, 2019 11:31 am

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Tue Dec 10, 2019 8:06 am

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Tue Dec 10, 2019 8:04 am

» Về Trong Nỗi Nhớ
by lethi Mon Dec 09, 2019 2:32 pm

» Khoảng Cách /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Dec 06, 2019 5:03 pm

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Dec 01, 2019 8:16 am

» Lá rụng và đoá Vô-ưu/CN-HNT
by dangphuong Sat Nov 23, 2019 9:34 pm

» NỖI LÒNG MẸ CHA !
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:49 pm

» CHIỀU RƠI
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:47 pm

» Dòng sông đóng băng (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Nov 18, 2019 7:05 pm

» Hương thu (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:30 am

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:26 am

» Trang thơ ChinhNguyên/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:21 am

» LỄ CẦU CHO CÁC ĐẲNG LINH HỒN.
by hongphuc Mon Nov 04, 2019 11:02 pm

» Huyền thoại R2/ CN-H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Oct 24, 2019 11:15 pm

» ĐÔNG SANG
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:49 pm

» TRỞ VỀ
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:33 pm

» Tháng ngày cằn cỗi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Oct 20, 2019 4:38 am

» ÔI ĐÀN BÀ
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 10:04 pm

» TÌM ĐÂU TIẾNG CẰN NHẰN...
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 9:56 pm

» Cõi yêu ( ngũ thập liên hoàn trường họa )
by dangphuong Thu Oct 17, 2019 8:47 pm

» TRĂNG ĐÃ VỀ VỚI BIỂN
by hongphuc Wed Oct 16, 2019 9:52 am

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Wed Oct 16, 2019 5:06 am

» Vàng thu
by lethi Tue Oct 08, 2019 8:23 am

» Giận
by lethi Mon Oct 07, 2019 10:27 am

» Tình ta như biển rộng/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Sep 27, 2019 10:29 am

» 11/9 Hủy Diệt Tháp Đôi Khai Sinh Hội Ngộ
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:48 pm

» Mật khúc
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:47 pm

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:46 pm

» Con đường trong mưa (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Sep 16, 2019 12:40 am

» Ca dao xanh
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:41 pm

» Ước Thầm/CN-HNT
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:38 pm

» Trang Thơ Tuyền Linh
by tuyenlinh47 Sat Sep 07, 2019 9:49 am

» Thăm bạn lần thứ hai
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Sep 02, 2019 4:54 am

» CHẤP NHẬN
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Aug 30, 2019 4:07 am

» NỖI LÒNG MONG LŨ VỀ
by hongphuc Thu Aug 29, 2019 8:22 am

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed Aug 28, 2019 9:48 pm

» Người lập trình cần có tâm thế ?
by thetvbytesoft2 Mon Aug 26, 2019 9:23 am

» ĐÊM ĐÔNG
by hongphuc Sat Aug 24, 2019 9:07 pm

» Tàn tạ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Aug 20, 2019 8:22 pm

» Nỗi Niềm Của Gió
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Aug 19, 2019 10:57 am

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:31 pm

» Bao nhiêu mới đủ (thơ 4 câu-dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:24 pm

» ...Còn chi bên trời!
by TC Nguyễn Tue Aug 13, 2019 11:20 am

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sun Aug 11, 2019 7:42 pm

» "Thật xấu hổ, thế nhưng tôi nghĩ Arsenal khó có khả năng để có cậu ấy"
by thuanvb86 Tue Aug 06, 2019 2:38 pm

» Tiểu Sử Tác Giả trên Dòng Thơ
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 12:30 pm

» Tập Thơ Mãi Mãi Yêu Em
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:34 am

» Tập Thơ Yêu Em Một Mình
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:22 am

» Nỗi Niềm
by lethi Fri Aug 02, 2019 8:54 am

» Hai vì-sao lạc/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jul 29, 2019 9:57 am

» ComeBackToSorrento1/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jul 24, 2019 9:25 am

» NGÕ NHỎ + LỀU CỎ (CN-HNT)
by dangphuong Mon Jul 15, 2019 5:32 pm

» Chiều mưa Orlando (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Jul 12, 2019 3:51 pm

» Đi XKLĐ Nhật Bản năm 2019 có cần kinh nghiệm hay không?
by gach3d Thu Jul 11, 2019 9:32 am

» MOTHER'S DAY
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:23 pm

» HOA THÁ NĂM DÂNG MẸ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:21 pm

» HEAVEN FIELD
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:19 pm

» ( Viết tặng người trong cuộc ) CHUYỆN XƯA.
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:17 pm

» HOA SÚNG TRẮNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:16 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) HẠ ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:15 pm

» HẠNH PHÚC
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:13 pm

» Viết cho tuổi Học Trò) PHƯỢNG BUỒN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:12 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) THÁNG NĂM ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:10 pm

» VÀO HẠ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:08 pm

» CÁNH PHƯỢNG HỒNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:07 pm

» ĐỜI HOA
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:04 pm

Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc)

Go down

 Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc) Empty Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc)

Bài gửi by nguyenchihiep on Thu Sep 30, 2010 10:43 pm

Vẫn một cảnh xuân
(thuận nghịch độc)

Xuân sang cảnh tết phố đông người
Cửa trước vàng mai hoa sắc tươi
Chân bước dạo về ngày lạc thú
Nhạc lời ngâm hát tiếng xao cười
Lân kỳ múa nhộn đêm trình diễn
Mộng viễn hòa duyên bến dạo chơi
Ngân khẽ giọng ca tình gửi chúc
Âm vang nhạc khúc những vui đời

đông hòa NCH
30.9.2010


Được sửa bởi nguyenchihiep ngày Fri Oct 01, 2010 7:12 pm; sửa lần 1.
nguyenchihiep
nguyenchihiep

Tổng số bài gửi : 8263
Join date : 31/05/2010
Age : 60

Về Đầu Trang Go down

 Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc) Empty Re: Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc)

Bài gửi by dangphuong on Thu Sep 30, 2010 10:50 pm

Mới vừa thu... mà đã vôi sang xuân?
dp
 Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc) 743335
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22222
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

 Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc) Empty Re: Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc)

Bài gửi by nguyenchihiep on Thu Sep 30, 2010 10:54 pm

dk vậy cụ ... bài này là thi họa với bà

TÔN NỮ HỶ KHƯƠNG .... cầu nguyện
nguyenchihiep
nguyenchihiep

Tổng số bài gửi : 8263
Join date : 31/05/2010
Age : 60

Về Đầu Trang Go down

 Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc) Empty Re: Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc)

Bài gửi by dangphuong on Thu Sep 30, 2010 11:13 pm

nguyenchihiep đã viết:dk vậy cụ ... bài này là thi họa với bà

TÔN NỮ HỶ KHƯƠNG ....  Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc) 938723
dk là cái gì và TNKK là ai?
dp
 Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc) 651899
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22222
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

 Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc) Empty Re: Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc)

Bài gửi by Lệnh Hồi Xuân on Fri Oct 01, 2010 2:10 am

nguyenchihiep đã viết:
Vẫn một cảnh xuân
(thuận nghịch độc)

Xuân sanh cảnh tết phố đông người
Cửa trước vàng mai hoa sắc tươi
Chân bước dạo về ngày lạc thú
Nhạc lời ngâm hát tiếng xao cười
Lân kỳ múa nhộn đêm trình diễn
Mộng viễn hòa duyên bến dạo chơi
Ngân khẽ giọng ca tình gửi chúc
Âm vang nhạc khúc những vui đời

đông hòa NCH
30.9.2010
Được làm người …

Hạnh phúc được sinh ra phận người
Xác thân dù héo hay dù tươi
Đau thương kế cận ngàn dòng lệ
Hạnh phúc kề bên một nụ cười
Dâu bể cứ ngờ là giấc mộng
Đổi thay nào khác chi trò chơi
Vẫn hơn là sống như cây cỏ
Vô giác vô tri với cuộc đời…!
LHX
 Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc) 763268
Lệnh Hồi Xuân
Lệnh Hồi Xuân

Tổng số bài gửi : 464
Join date : 12/09/2009
Đến từ : Tiếu Ngạo Trang

Về Đầu Trang Go down

 Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc) Empty Re: Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc)

Bài gửi by nguyenchihiep on Fri Oct 01, 2010 8:55 am

Lệnh Hồi Xuân đã viết:
nguyenchihiep đã viết:
Vẫn một cảnh xuân
(thuận nghịch độc)

Xuân sang cảnh tết phố đông người
Cửa trước vàng mai hoa sắc tươi
Chân bước dạo về ngày lạc thú
Nhạc lời ngâm hát tiếng xao cười
Lân kỳ múa phụng đôi trình diễn
Mộng viễn hòa duyên bến dạo chơi
Ngân khẽ giọng ca tình gửi chúc
Âm vang nhạc khúc những vui đời

đông hòa NCH
30.9.2010
Được làm người …

Hạnh phúc được sinh ra phận người
Xác thân dù héo hay dù tươi
Đau thương kế cận ngàn dòng lệ
Hạnh phúc kề bên một nụ cười
Dâu bể cứ ngờ là giấc mộng
Đổi thay nào khác chi trò chơi
Vẫn hơn là sống như cây cỏ
Vô giác vô tri với cuộc đời…!
LHX
 Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc) 763268

cảm ơn nhé
chúc vui vẻ
thân ái
nguyenchihiep
nguyenchihiep

Tổng số bài gửi : 8263
Join date : 31/05/2010
Age : 60

Về Đầu Trang Go down

 Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc) Empty Re: Vẫn một cảnh xuân (thuận nghịch độc)

Bài gửi by nguyenchihiep on Sat Oct 02, 2010 10:55 am

Vẫn một cảnh xuân
(thuận nghịch độc)
xuôi:

Xuân sang cảnh tết phố đông người
Cửa trước vàng mai hoa sắc tươi
Chân bước vội về ngày lạc thú
Nhạc lời ngâm hát tiếng xao cười
Lân kỳ múa phụng đôi trình diễn
Mộng viễn hòa duyên bến dạo chơi
Ngân khẽ giọng ca tình gửi chúc
Âm vang nhạc khúc những vui đời

ngược:

Đời vui những khúc nhạc vang âm
Chúc gửi tình ca giọng khẽ ngân
Chơi dạo bến duyên hòa viễn mộng
Diễn trình đôi phụng múa kỳ lân
Cười xao tiếng hát ngâm lời nhạc
Thú lạc ngày về vội bước chân
Tươi sắc hoa mai vàng trước ngõ
Người đông phố tết cảnh sang xuân

đông hòa NCH
30.9.2010
nguyenchihiep
nguyenchihiep

Tổng số bài gửi : 8263
Join date : 31/05/2010
Age : 60

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết