Latest topics
» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by phambachieu Yesterday at 6:53 pm

» Khoảng Cách /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Dec 06, 2019 5:03 pm

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Dec 01, 2019 8:16 am

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Dec 01, 2019 8:15 am

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Dec 01, 2019 8:14 am

» Lá rụng và đoá Vô-ưu/CN-HNT
by dangphuong Sat Nov 23, 2019 9:34 pm

» NỖI LÒNG MẸ CHA !
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:49 pm

» CHIỀU RƠI
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:47 pm

» Dòng sông đóng băng (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Nov 18, 2019 7:05 pm

» Hương thu (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:30 am

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:26 am

» Trang thơ ChinhNguyên/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:21 am

» LỄ CẦU CHO CÁC ĐẲNG LINH HỒN.
by hongphuc Mon Nov 04, 2019 11:02 pm

» Huyền thoại R2/ CN-H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Oct 24, 2019 11:15 pm

» ĐÔNG SANG
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:49 pm

» TRỞ VỀ
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:33 pm

» Tháng ngày cằn cỗi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Oct 20, 2019 4:38 am

» ÔI ĐÀN BÀ
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 10:04 pm

» TÌM ĐÂU TIẾNG CẰN NHẰN...
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 9:56 pm

» Cõi yêu ( ngũ thập liên hoàn trường họa )
by dangphuong Thu Oct 17, 2019 8:47 pm

» TRĂNG ĐÃ VỀ VỚI BIỂN
by hongphuc Wed Oct 16, 2019 9:52 am

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Wed Oct 16, 2019 5:06 am

» Vàng thu
by lethi Tue Oct 08, 2019 8:23 am

» Giận
by lethi Mon Oct 07, 2019 10:27 am

» Tình ta như biển rộng/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Sep 27, 2019 10:29 am

» 11/9 Hủy Diệt Tháp Đôi Khai Sinh Hội Ngộ
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:48 pm

» Mật khúc
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:47 pm

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:46 pm

» Con đường trong mưa (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Sep 16, 2019 12:40 am

» Ca dao xanh
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:41 pm

» Ước Thầm/CN-HNT
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:38 pm

» Trang Thơ Tuyền Linh
by tuyenlinh47 Sat Sep 07, 2019 9:49 am

» Thăm bạn lần thứ hai
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Sep 02, 2019 4:54 am

» CHẤP NHẬN
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Aug 30, 2019 4:07 am

» NỖI LÒNG MONG LŨ VỀ
by hongphuc Thu Aug 29, 2019 8:22 am

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed Aug 28, 2019 9:48 pm

» Người lập trình cần có tâm thế ?
by thetvbytesoft2 Mon Aug 26, 2019 9:23 am

» ĐÊM ĐÔNG
by hongphuc Sat Aug 24, 2019 9:07 pm

» Tàn tạ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Aug 20, 2019 8:22 pm

» Nỗi Niềm Của Gió
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Aug 19, 2019 10:57 am

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:31 pm

» Bao nhiêu mới đủ (thơ 4 câu-dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:24 pm

» ...Còn chi bên trời!
by TC Nguyễn Tue Aug 13, 2019 11:20 am

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sun Aug 11, 2019 7:42 pm

» "Thật xấu hổ, thế nhưng tôi nghĩ Arsenal khó có khả năng để có cậu ấy"
by thuanvb86 Tue Aug 06, 2019 2:38 pm

» Tiểu Sử Tác Giả trên Dòng Thơ
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 12:30 pm

» Tập Thơ Mãi Mãi Yêu Em
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:34 am

» Tập Thơ Yêu Em Một Mình
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:22 am

» Nỗi Niềm
by lethi Fri Aug 02, 2019 8:54 am

» Hai vì-sao lạc/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jul 29, 2019 9:57 am

» ComeBackToSorrento1/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jul 24, 2019 9:25 am

» NGÕ NHỎ + LỀU CỎ (CN-HNT)
by dangphuong Mon Jul 15, 2019 5:32 pm

» Chiều mưa Orlando (thơ dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Jul 12, 2019 3:51 pm

» Đi XKLĐ Nhật Bản năm 2019 có cần kinh nghiệm hay không?
by gach3d Thu Jul 11, 2019 9:32 am

» MOTHER'S DAY
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:23 pm

» HOA THÁ NĂM DÂNG MẸ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:21 pm

» HEAVEN FIELD
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:19 pm

» ( Viết tặng người trong cuộc ) CHUYỆN XƯA.
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:17 pm

» HOA SÚNG TRẮNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:16 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) HẠ ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:15 pm

» HẠNH PHÚC
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:13 pm

» Viết cho tuổi Học Trò) PHƯỢNG BUỒN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:12 pm

» ( Viết cho tuổi Học Trò ) THÁNG NĂM ..
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:10 pm

» VÀO HẠ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:08 pm

» CÁNH PHƯỢNG HỒNG
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:07 pm

» ĐỜI HOA
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:04 pm

» TỰ DO
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:03 pm

» LỠ CHUYẾN TÀU PHÚ QUỐC -HÀ TIÊN
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 11:00 pm

» BẾN CŨ
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:59 pm

» TÂM TÌNH VỚI CHA
by hongphuc Tue Jul 09, 2019 10:57 pm

Phơi chữ... (thơ ĐL - pnad)

Go down

Phơi chữ... (thơ ĐL - pnad) Empty Phơi chữ... (thơ ĐL - pnad)

Bài gửi by phuongnhiaodai on Wed Nov 10, 2010 7:09 am

Phơi chữ... (thơ ĐL - pnad) Phoichu



Phơi chữ…

Mưa lũ qua rồi sách vở giăng
Lòng cô giáo trẻ chỉ mong rằng
Sân trường nhảy múa bên đàn trẻ
Ngọn cỏ vui đùa dưới ánh trăng
Chữ đã phơi xong phòng ốc mở
Tường chưa quét lại vết thương hằn
Vài tia nắng rọi như thầm nhủ
Mưa lũ qua rồi sách vở giăng

20/10/2010
phuongnhiaodai


Được sửa bởi phuongnhiaodai ngày Wed Nov 10, 2010 7:27 am; sửa lần 1.

phuongnhiaodai

Tổng số bài gửi : 177
Join date : 06/11/2010

Về Đầu Trang Go down

Phơi chữ... (thơ ĐL - pnad) Empty Re: Phơi chữ... (thơ ĐL - pnad)

Bài gửi by dangphuong on Wed Nov 10, 2010 7:18 am

Bài thơ hay! Phơi chữ... (thơ ĐL - pnad) 80248
Không biết có hoạ nổi không?
dp
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22221
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Phơi chữ... (thơ ĐL - pnad) Empty Re: Phơi chữ... (thơ ĐL - pnad)

Bài gửi by ntd on Wed Nov 10, 2010 11:54 am

phuongnhiaodai đã viết:Phơi chữ... (thơ ĐL - pnad) Phoichu

Phơi chữ…

Mưa lũ qua rồi sách vở giăng
Lòng cô giáo trẻ chỉ mong rằng
Sân trường nhảy múa bên đàn trẻ
Ngọn cỏ vui đùa dưới ánh trăng
Chữ đã phơi xong phòng ốc mở
Tường chưa quét lại vết thương hằn
Vài tia nắng rọi như thầm nhủ
Mưa lũ qua rồi sách vở giăng

20/10/2010
phuongnhiaodai

Chỉ khóc cùng Trăng

Mưa rơi rả rích nỗi sầu giăng
Chẳng nói cùng ai cũng chẳng rằng
Cay đắng u sầu than với biển
Khổ buồn oán hận khóc cùng trăng
Ngoài da cháy bỏng còn in dấu
Trong dạ oằn đau bởi vết hằn
Dẫu có bao nhiêu tình quyến rủ
Tơ lòng đứt đoạn lấy gì giăng?

10/11/2010
ntd

ntd
ntd

Tổng số bài gửi : 6797
Join date : 14/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Phơi chữ... (thơ ĐL - pnad) Empty Re: Phơi chữ... (thơ ĐL - pnad)

Bài gửi by phuongnhiaodai on Wed Nov 10, 2010 1:24 pm

ntd đã viết:
phuongnhiaodai đã viết:Phơi chữ... (thơ ĐL - pnad) Phoichu

Phơi chữ…

Mưa lũ qua rồi sách vở giăng
Lòng cô giáo trẻ chỉ mong rằng
Sân trường nhảy múa bên đàn trẻ
Ngọn cỏ vui đùa dưới ánh trăng
Chữ đã phơi xong phòng ốc mở
Tường chưa quét lại vết thương hằn
Vài tia nắng rọi như thầm nhủ
Mưa lũ qua rồi sách vở giăng

20/10/2010
phuongnhiaodai

Chỉ khóc cùng Trăng

Mưa rơi rả rích nỗi sầu giăng
Chẳng nói cùng ai cũng chẳng rằng
Cay đắng u sầu than với biển
Khổ buồn oán hận khóc cùng trăng
Ngoài da cháy bỏng còn in dấu
Trong dạ oằn đau bởi vết hằn
Dẫu có bao nhiêu tình quyến rủ
Tơ lòng đứt đoạn lấy gì giăng?

10/11/2010
ntd




Rưng rức...

Sao mà kỷ niệm cứ hoài giăng
Kẻ bước chân đi có hiểu rằng
Giữa chợ thân cô bươn chải lối
Bên thềm bóng lẻ ngóng chờ trăng
Xa rời xóm cũ thân thương níu
Ở lại vườn xưa tức tưởi hằn
Ngấn lệ từng đêm rưng rức mãi
Sao mà kỷ niệm cứ hoài giăng

10/11/2010
phuongnhiaodai

phuongnhiaodai

Tổng số bài gửi : 177
Join date : 06/11/2010

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết