Latest topics
» Những nghi vấn quanh Vũ Hán
by dangphuong Yesterday at 11:28 pm

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Yesterday at 11:03 pm

» Tìm Đâu /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Yesterday at 10:58 pm

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sat Feb 15, 2020 4:23 pm

» Virus Vũ Hán
by quoctuan Sat Feb 15, 2020 11:41 am

» Happy Valentine /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Feb 12, 2020 8:52 pm

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Mon Feb 10, 2020 9:21 am

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Mon Feb 10, 2020 9:20 am

» Chiếc bóng mờ (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Feb 02, 2020 6:42 am

» Ngày tháng cũng phân vân (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Jan 30, 2020 6:25 pm

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Thu Jan 30, 2020 8:44 am

» Màu xanh biêng biếc (thơ ĐL dp)
by dangphuong Wed Jan 29, 2020 9:44 pm

» Ngày tháng qua nhanh (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jan 22, 2020 11:53 pm

» GÁNH ĐƯỜNG THÙNG "KÍNH MỜI"
by vancali96 Mon Jan 20, 2020 8:15 pm

» Có hai mùa Xuân/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jan 20, 2020 7:56 pm

» BÃI BIỂN CỬA LÒ
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jan 20, 2020 7:48 pm

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Sat Jan 18, 2020 10:00 am

» KHAI BÚT ĐẦU XUÂN
by dangphuong Fri Jan 17, 2020 9:06 pm

» Thăm vườn hoa
by dangphuong Mon Jan 06, 2020 3:14 am

» bài thơ vớ vẩn
by dangphuong Tue Dec 31, 2019 8:51 pm

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed Dec 25, 2019 9:19 pm

» Trang thơ Tú_Yên (P2)
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:51 am

» Giảm Stress bằng thơ
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:49 am

» Lục Bát thì thầm
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:47 am

» Mai vàng nhà Tôi
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:44 am

» Giáng-sinh buồn/ChinhNguyen/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Dec 22, 2019 9:58 am

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Dec 12, 2019 11:31 am

» Về Trong Nỗi Nhớ
by lethi Mon Dec 09, 2019 2:32 pm

» Khoảng Cách /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Dec 06, 2019 5:03 pm

» Lá rụng và đoá Vô-ưu/CN-HNT
by dangphuong Sat Nov 23, 2019 9:34 pm

» NỖI LÒNG MẸ CHA !
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:49 pm

» CHIỀU RƠI
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:47 pm

» Dòng sông đóng băng (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Nov 18, 2019 7:05 pm

» Hương thu (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:30 am

» Trang thơ ChinhNguyên/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Nov 07, 2019 5:21 am

» LỄ CẦU CHO CÁC ĐẲNG LINH HỒN.
by hongphuc Mon Nov 04, 2019 11:02 pm

» Huyền thoại R2/ CN-H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Oct 24, 2019 11:15 pm

» ĐÔNG SANG
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:49 pm

» TRỞ VỀ
by hongphuc Wed Oct 23, 2019 2:33 pm

» Tháng ngày cằn cỗi (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Oct 20, 2019 4:38 am

» ÔI ĐÀN BÀ
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 10:04 pm

» TÌM ĐÂU TIẾNG CẰN NHẰN...
by hongphuc Fri Oct 18, 2019 9:56 pm

» Cõi yêu ( ngũ thập liên hoàn trường họa )
by dangphuong Thu Oct 17, 2019 8:47 pm

» TRĂNG ĐÃ VỀ VỚI BIỂN
by hongphuc Wed Oct 16, 2019 9:52 am

» Vàng thu
by lethi Tue Oct 08, 2019 8:23 am

» Giận
by lethi Mon Oct 07, 2019 10:27 am

» Tình ta như biển rộng/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Sep 27, 2019 10:29 am

» 11/9 Hủy Diệt Tháp Đôi Khai Sinh Hội Ngộ
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:48 pm

» Mật khúc
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:47 pm

» Nghịch Cảnh
by mèo con Sat Sep 21, 2019 6:46 pm

» Con đường trong mưa (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Sep 16, 2019 12:40 am

» Ca dao xanh
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:41 pm

» Ước Thầm/CN-HNT
by mèo con Wed Sep 11, 2019 11:38 pm

» Trang Thơ Tuyền Linh
by tuyenlinh47 Sat Sep 07, 2019 9:49 am

» Thăm bạn lần thứ hai
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Sep 02, 2019 4:54 am

» CHẤP NHẬN
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Aug 30, 2019 4:07 am

» NỖI LÒNG MONG LŨ VỀ
by hongphuc Thu Aug 29, 2019 8:22 am

» Người lập trình cần có tâm thế ?
by thetvbytesoft2 Mon Aug 26, 2019 9:23 am

» ĐÊM ĐÔNG
by hongphuc Sat Aug 24, 2019 9:07 pm

» Tàn tạ (thơ ĐL dp)
by dangphuong Tue Aug 20, 2019 8:22 pm

» Nỗi Niềm Của Gió
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Aug 19, 2019 10:57 am

» Mảng rêu phong (thơ ĐL dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:31 pm

» Bao nhiêu mới đủ (thơ 4 câu-dp)
by Vàng Anh Tue Aug 13, 2019 11:24 pm

» ...Còn chi bên trời!
by TC Nguyễn Tue Aug 13, 2019 11:20 am

» "Thật xấu hổ, thế nhưng tôi nghĩ Arsenal khó có khả năng để có cậu ấy"
by thuanvb86 Tue Aug 06, 2019 2:38 pm

» Tiểu Sử Tác Giả trên Dòng Thơ
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 12:30 pm

» Tập Thơ Mãi Mãi Yêu Em
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:34 am

» Tập Thơ Yêu Em Một Mình
by bounthanh sirimoungkhoune Sun Aug 04, 2019 11:22 am

» Nỗi Niềm
by lethi Fri Aug 02, 2019 8:54 am

» Hai vì-sao lạc/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jul 29, 2019 9:57 am

Dĩ vãng...

Go down

Dĩ vãng... Empty Dĩ vãng...

Bài gửi by dangphuong on Wed Dec 02, 2009 7:08 pm

Có nhiều điều ta không thể chọn lựa. Dầu ta có cần hay không, dĩ vãng luôn luôn là một phần của cuộc đời. Nó luôn luôn đứng phía sau ta. Có một bài hát của DH hàm ý "không cần biết dĩ vãng của em như thế nào tôi cũng vẫn yêu em... " Điều đó muốn nêu lên một vấn đề: "dĩ vãng của người con gái không phải là một yếu tố quan trọng khi người ta yêu.." Tuy đúng ra phải nói hết nghĩa là một dĩ vãng không tốt đẹp..Theo tôi nghĩ nó nên là như vậy..Dĩ vãng của người nào hoàn toàn thuộc về người ấy. Khi đã tìm đến nhau thì không thể và không nên dằn vặt đối phương. Dĩ vãng đó không có sự hiện diện của bạn...thì nếu có lỗi lầm gì cũng không phải là có lỗi lầm với bạn...
Phía sau vấn đề này..dĩ nhiên còn là một chuỗi dài suy tư nữa.
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22239
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Dĩ vãng... Empty Re: Dĩ vãng...

Bài gửi by Mây Tím on Wed Dec 02, 2009 7:29 pm

Dzụ gì, dzụ gì mà mới sáng sớm "bác" Phương đã triết lý ? Dĩ vãng... 349206
Bộ anh ĐP chưa nghe câu nói "Dzĩ dzãng dzơ dzáy dzễ gì dzấu dziếm" và rồi thì "Dzẫn dzấu" hay sao ? Dĩ vãng... 35511 Hỏi anh VS sẽ ra ngay ! Dĩ vãng... 349206
Giỡn một tí cho anh ĐP dzui lên nha !
Chúc anh ĐP một ngày vui ! Dĩ vãng... 600893

Mây Tím

Tổng số bài gửi : 608
Join date : 16/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Dĩ vãng... Empty Re: Dĩ vãng...

Bài gửi by CoMay on Thu Dec 03, 2009 4:49 am

dangphuong đã viết:Phía sau vấn đề này..dĩ nhiên còn là một chuỗi dài suy tư nữa.
...hihi... cái chuỗi này coi bộ nó dài thòng lòng ... chạy đi kiếm cái kéo mợi ... Dĩ vãng... 349206 Dĩ vãng... 349206 cm
CoMay
CoMay

Tổng số bài gửi : 1316
Join date : 14/09/2009
Đến từ : Đất Mẹ

Về Đầu Trang Go down

Dĩ vãng... Empty Re: Dĩ vãng...

Bài gửi by vânsơn on Thu Dec 03, 2009 5:15 pm

Mây Tím đã viết:Dzụ gì, dzụ gì mà mới sáng sớm "bác" Phương đã triết lý ? Dĩ vãng... 349206
Bộ anh ĐP chưa nghe câu nói "Dzĩ dzãng dzơ dzáy dzễ gì dzấu dziếm" và rồi thì "Dzẫn dzấu" hay sao ? Dĩ vãng... 35511 Hỏi anh VS sẽ ra ngay ! Dĩ vãng... 349206
Giỡn một tí cho anh ĐP dzui lên nha !
Chúc anh ĐP một ngày vui ! Dĩ vãng... 600893

He he...VS xin được bổ túc cho đủ nguyên văn :

Chèo : " Dzĩ Dzãng dzơ dzáy dzễ dzàng dzì dzấu dziếm, dzẫn dzấu !
Chống : " Dzỡn ! Dzĩ dzãng dzẫu dzian dzối dzẫn dzấm dzúi dzễ dzàng...khặc khặc ! Dĩ vãng... 33257
vânsơn
vânsơn

Tổng số bài gửi : 3633
Join date : 17/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Dĩ vãng... Empty Re: Dĩ vãng...

Bài gửi by melancolique on Thu Dec 03, 2009 6:09 pm

dangphuong đã viết:Có nhiều điều ta không thể chọn lựa. Dầu ta có cần hay không, dĩ vãng luôn luôn là một phần của cuộc đời. Nó luôn luôn đứng phía sau ta. Có một bài hát của DH hàm ý "không cần biết dĩ vãng của em như thế nào tôi cũng vẫn yêu em... " Điều đó muốn nêu lên một vấn đề: "dĩ vãng của người con gái không phải là một yếu tố quan trọng khi người ta yêu.." Tuy đúng ra phải nói hết nghĩa là một dĩ vãng không tốt đẹp..Theo tôi nghĩ nó nên là như vậy..Dĩ vãng của người nào hoàn toàn thuộc về người ấy. Khi đã tìm đến nhau thì không thể và không nên dằn vặt đối phương. Dĩ vãng đó không có sự hiện diện của bạn...thì nếu có lỗi lầm gì cũng không phải là có lỗi lầm với bạn...
Phía sau vấn đề này..dĩ nhiên còn là một chuỗi dài suy tư nữa.

Dĩ vãng... 157
....Đa phần đàn ông thường hay khắt khe hoạch hoẹ với đàn bà chuyện Dĩ Vãng Dĩ vãng... 795358 ...Còn tui cũng là đàn ông nhưng tui...quảng đại lém! Dĩ vãng... 86961
melancolique
melancolique

Tổng số bài gửi : 186
Join date : 19/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Dĩ vãng... Empty Re: Dĩ vãng...

Bài gửi by TRUNG on Thu Dec 03, 2009 6:18 pm

Bi giờ người ta đổi lời Vũ Thành An roài:
" Đời con gái, hổng cần dĩ vãng
mà em tui, hổng cần...tương lai Dĩ vãng... 349206 "
TRUNG
TRUNG

Tổng số bài gửi : 3660
Join date : 14/10/2009

Về Đầu Trang Go down

Dĩ vãng... Empty Re: Dĩ vãng...

Bài gửi by Tina Vu on Thu Dec 03, 2009 10:11 pm

Ha ha..tội nghiệp cho anh Dp đang théc méc và đau khổ về dĩ vãng của một ai đó chăng mà suy tư dữ rứa ?
Thôi, théc mắc là làm chị, chỉ có một vấn đề " yêu hay không yêu ? ", tiến hay lùi mà thôi ...! Dĩ vãng... 349206
Tina Vu
Tina Vu

Tổng số bài gửi : 6002
Join date : 13/09/2009
Đến từ : Georgia USA

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết