Diễn Đàn Hội Ngộ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Tên miền của diễn đàn Hội Ngộ
by Admin Yesterday at 8:55 pm

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Tue Jun 30, 2020 9:23 am

» Như ánh tà dương (thơ ĐL dp)
by dangphuong Fri Jun 26, 2020 11:03 pm

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Fri Jun 19, 2020 12:14 pm

» Trang đường luật vui Phạm Bá Chiểu, đặc biệt cấm bạn gái
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Jun 19, 2020 9:47 am

» Không cùng giấc mơ (thơ 4 câu dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat Jun 13, 2020 6:35 pm

» Thời gian (tản mạn dp)
by dangphuong Sat Jun 06, 2020 8:08 pm

» Gừng càng già càng cay (tản mạn dp)
by dangphuong Fri Jun 05, 2020 6:35 pm

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Fri May 29, 2020 5:28 pm

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed May 27, 2020 9:22 pm

» Thượng đế? Có hay không? (tản mạn dp)
by dangphuong Mon May 25, 2020 8:30 pm

» Vào miền YOGA 2/ CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun May 17, 2020 8:27 pm

» Bóng đè (bài viết của dp)
by dangphuong Thu May 14, 2020 8:05 pm

» NGÀY LỄ MẸ+MẸ ƠI !
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat May 09, 2020 12:30 pm

» THỜI GIAN!
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu May 07, 2020 8:31 pm

» Rồi cũng sẽ qua (thơ ĐL dp)
by caphexua Tue May 05, 2020 4:12 pm

» Màu xanh và bóng tối (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon May 04, 2020 4:41 am

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon May 04, 2020 4:24 am

» THƠ ĐỜI PHẠM BÁ CHIỂU
by phambachieu Fri May 01, 2020 6:55 pm

» 30th4= Trích những giòng thơ NHỚ THÀNH PHỐ QUÊ HƯƠNG
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri May 01, 2020 9:21 am

» CON VIẾT TÊN NGÀI JESUS
by hongphuc Mon Apr 27, 2020 9:06 am

» BÔNG HỒNG TẶNG EM
by hongphuc Mon Apr 27, 2020 9:04 am

» Khúc Nhớ
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat Apr 25, 2020 9:28 am

» Sống chung với lũ (bài viết của dp)
by dangphuong Mon Apr 13, 2020 8:46 pm

» Vòng Nhật Nguyệt/ChinhNguyen/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Apr 08, 2020 10:07 am

» Ngàn năm đầy đọa (tản mạn dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Apr 08, 2020 10:03 am

» Dich cúm Tàu lây lan (bài viết của dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Apr 05, 2020 8:55 pm

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed Apr 01, 2020 8:16 pm

» Virus - Covid - 19
by bounthanh sirimoungkhoune Tue Mar 31, 2020 11:13 am

» Đi lánh bệnh hay lánh nạn? (bài viết của dp)
by dangphuong Thu Mar 26, 2020 8:28 pm

» Nguồn dịch Vũ Hán (bài viết của dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Mar 26, 2020 4:09 am

» Nỗi sĩ nhục... (bài viết của dp)
by dangphuong Tue Mar 24, 2020 8:48 pm

» CHINESE VIRUS (bài viết của dp)
by dangphuong Tue Mar 24, 2020 8:09 pm

» PHẬN NGƯỜI MỎNG DÒN
by hongphuc Tue Mar 24, 2020 9:55 am

» THƯƠNG NHAU HÃY TẠM XA NHAU
by hongphuc Tue Mar 24, 2020 9:52 am

» Nên chữi hay nên cám ơn Tàu? (bài viết của dp)
by quoctuan Tue Mar 17, 2020 9:54 am

» Nhiễm bệnh Vũ Hán (bài viết của dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Mar 15, 2020 5:00 am

» Chuyện cách ly...(bài viết của dp)
by quoctuan Sat Mar 14, 2020 9:56 am

» Chuyện kỳ kỳ... (bài viết dp)
by dangphuong Tue Mar 10, 2020 2:29 am

» Bà chị quê /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Mar 08, 2020 7:53 pm

» Con bệnh Vũ Hán (bài viết của dp)
by dangphuong Thu Mar 05, 2020 10:24 pm

» Nếu biết...Mùa Xuân
by Tú_Yên Wed Mar 04, 2020 11:17 am

» Thương_Thơ Tú_Yên phổ nhạc
by Tú_Yên Wed Mar 04, 2020 11:08 am

» Nếu mai thượng thọ/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Mar 03, 2020 6:16 am

» Tội đồ (tản mạn dp)
by dangphuong Thu Feb 27, 2020 10:02 pm

» Không đề ...
by PC/IS Thu Feb 20, 2020 10:52 am

» Sửa sai
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Feb 18, 2020 5:41 pm

» Những nghi vấn quanh Vũ Hán
by dangphuong Mon Feb 17, 2020 11:28 pm

» Tìm Đâu /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Feb 17, 2020 10:58 pm

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sat Feb 15, 2020 4:23 pm

» Virus Vũ Hán
by quoctuan Sat Feb 15, 2020 11:41 am

» Happy Valentine /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Feb 12, 2020 8:52 pm

» Chiếc bóng mờ (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Feb 02, 2020 6:42 am

» Ngày tháng cũng phân vân (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Jan 30, 2020 6:25 pm

» Màu xanh biêng biếc (thơ ĐL dp)
by dangphuong Wed Jan 29, 2020 9:44 pm

» Ngày tháng qua nhanh (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jan 22, 2020 11:53 pm

» GÁNH ĐƯỜNG THÙNG "KÍNH MỜI"
by vancali96 Mon Jan 20, 2020 8:15 pm

» Có hai mùa Xuân/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jan 20, 2020 7:56 pm

» BÃI BIỂN CỬA LÒ
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jan 20, 2020 7:48 pm

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Sat Jan 18, 2020 10:00 am

» KHAI BÚT ĐẦU XUÂN
by dangphuong Fri Jan 17, 2020 9:06 pm

» Thăm vườn hoa
by dangphuong Mon Jan 06, 2020 3:14 am

» bài thơ vớ vẩn
by dangphuong Tue Dec 31, 2019 8:51 pm

» Trang thơ Tú_Yên (P2)
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:51 am

» Giảm Stress bằng thơ
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:49 am

» Lục Bát thì thầm
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:47 am

» Mai vàng nhà Tôi
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:44 am

» Giáng-sinh buồn/ChinhNguyen/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Dec 22, 2019 9:58 am

» Về Trong Nỗi Nhớ
by lethi Mon Dec 09, 2019 2:32 pm

» Khoảng Cách /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Dec 06, 2019 5:03 pm

Lục Bát thì thầm

Go down

Lục Bát thì thầm Empty Lục Bát thì thầm

Bài gửi by Tú_Yên on Sat Dec 14, 2019 10:26 am

Vui hay buồn thì vẫn luôn là những cảm xúc rất thật trong lòng mỗi người.
Và chính vần điệu êm ái của Lục Bát sẽ giúp mình dễ diễn đạt và gửi gắm hơn những gì muốn nói
Dù đó có thể chỉ là sự mơ mộng, là niềm ước ao…mơ hồ như có như không luôn luôn ẩn khuất trong lòng.

Chỉ là...mơ một chút cho đời…có ý sống hơn – thế thôi!


Lục Bát thì thầm Lbtt1
Tú_Yên
Tú_Yên

Tổng số bài gửi : 561
Join date : 14/09/2009
Đến từ : Trà Vinh

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát thì thầm Empty Nghe thơ nhắn lời...

Bài gửi by Tú_Yên on Sat Dec 14, 2019 10:41 am


Lục Bát thì thầm T%25C4%2591%25E1%25BB%25812


https://tuyen10468.wordpress.com/2019/04/17/video-nghe-tho-nhan-loi/
Tú_Yên
Tú_Yên

Tổng số bài gửi : 561
Join date : 14/09/2009
Đến từ : Trà Vinh

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát thì thầm Empty Re: Lục Bát thì thầm

Bài gửi by dangphuong on Mon Dec 16, 2019 11:24 pm

Basketball
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22266
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát thì thầm Empty Lục Bát thì thầm

Bài gửi by Tú_Yên on Tue Dec 17, 2019 10:12 am

Lục Bát thì thầm Lbtt2


Lục Bát thì thầm

Mượn câu Lục Bát thì thầm
Ươm mơ mộng giữa thăng trầm thế gian


Tình là mây gió lang thang
Đời là con sóng bạt ngàn khơi xa
Tình như vạt nắng chiều tà
Đời như cát bụi nhạt nhòa trăm năm
...

Mượn câu Lục Bát – thì thầm...
Cho vần thơ ấm nảy mầm vô ưu.

Tú_Yên

(11-09-2019)


* Uống cà phê TV anh Ác nhe
                                 c/p1
Tú_Yên
Tú_Yên

Tổng số bài gửi : 561
Join date : 14/09/2009
Đến từ : Trà Vinh

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát thì thầm Empty Re: Lục Bát thì thầm

Bài gửi by dangphuong on Tue Dec 17, 2019 9:57 pm

Hi vọng có 1 ngày ghé Trà Vinh để uống 1 tách cà phê.
dp
c/p1
dangphuong
dangphuong

Tổng số bài gửi : 22266
Join date : 13/09/2009

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát thì thầm Empty Re: Lục Bát thì thầm

Bài gửi by Tú_Yên on Fri Dec 20, 2019 9:40 am

.
Khi nào anh Ác ghé, TY đãi cà phê TV.

c/p1
Tú_Yên
Tú_Yên

Tổng số bài gửi : 561
Join date : 14/09/2009
Đến từ : Trà Vinh

Về Đầu Trang Go down

Lục Bát thì thầm Empty Lục bát tình thơ

Bài gửi by Tú_Yên on Mon Dec 23, 2019 10:47 am

.
Lục Bát thì thầm Mthu.


Lục Bát tình thơ

Mượn câu Lục Bát thật thà
Cho đời có những hương hoa nhẹ nhàng


Tình là mây gió mênh mang
Cũng là sương khói vô vàn ảo hư

Thì thầm – câu Lục vô tư
Vương vương câu Bát ngọt lừ niềm mơ

Lục Bát tình
Lục Bát thơ
Dệt bao ước mộng…ru hờ thiên thu.

Tú_Yên

(08-11-2019)
Tú_Yên
Tú_Yên

Tổng số bài gửi : 561
Join date : 14/09/2009
Đến từ : Trà Vinh

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết