Latest topics
» Trang đường luật vui Phạm Bá Chiểu, đặc biệt cấm bạn gái
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed May 27, 2020 9:29 pm

» Goc tho rieng=hoingo<>CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed May 27, 2020 9:22 pm

» Thượng đế? Có hay không? (tản mạn dp)
by dangphuong Mon May 25, 2020 8:30 pm

» Như ánh tà dương (thơ ĐL dp)
by dangphuong Sun May 24, 2020 7:33 am

» Duyên Số Gặp Ma
by bounthanh sirimoungkhoune Wed May 20, 2020 2:23 pm

» Ca dao
by bounthanh sirimoungkhoune Tue May 19, 2020 10:12 am

» Vào miền YOGA 2/ CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun May 17, 2020 8:27 pm

» Bóng đè (bài viết của dp)
by dangphuong Thu May 14, 2020 8:05 pm

» NGÀY LỄ MẸ+MẸ ƠI !
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat May 09, 2020 12:30 pm

» THỜI GIAN!
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu May 07, 2020 8:31 pm

» Rồi cũng sẽ qua (thơ ĐL dp)
by caphexua Tue May 05, 2020 4:12 pm

» Màu xanh và bóng tối (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon May 04, 2020 4:41 am

» Hơn 3000 bài thơ tình Phạm Bá Chiểu
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon May 04, 2020 4:24 am

» THƠ ĐỜI PHẠM BÁ CHIỂU
by phambachieu Fri May 01, 2020 6:55 pm

» 30th4= Trích những giòng thơ NHỚ THÀNH PHỐ QUÊ HƯƠNG
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri May 01, 2020 9:21 am

» Truyện thơ cổ tích
by bounthanh sirimoungkhoune Wed Apr 29, 2020 11:19 pm

» CON VIẾT TÊN NGÀI JESUS
by hongphuc Mon Apr 27, 2020 9:06 am

» BÔNG HỒNG TẶNG EM
by hongphuc Mon Apr 27, 2020 9:04 am

» Khúc Nhớ
by ChinhNguyen/H.N.T. Sat Apr 25, 2020 9:28 am

» Sống chung với lũ (bài viết của dp)
by dangphuong Mon Apr 13, 2020 8:46 pm

» Vòng Nhật Nguyệt/ChinhNguyen/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Apr 08, 2020 10:07 am

» Ngàn năm đầy đọa (tản mạn dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Apr 08, 2020 10:03 am

» Dich cúm Tàu lây lan (bài viết của dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Apr 05, 2020 8:55 pm

» Vũ khúc thời gian
by Hoàng Liên Sơn Wed Apr 01, 2020 8:16 pm

» Virus - Covid - 19
by bounthanh sirimoungkhoune Tue Mar 31, 2020 11:13 am

» Đi lánh bệnh hay lánh nạn? (bài viết của dp)
by dangphuong Thu Mar 26, 2020 8:28 pm

» Nguồn dịch Vũ Hán (bài viết của dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Mar 26, 2020 4:09 am

» Nỗi sĩ nhục... (bài viết của dp)
by dangphuong Tue Mar 24, 2020 8:48 pm

» CHINESE VIRUS (bài viết của dp)
by dangphuong Tue Mar 24, 2020 8:09 pm

» PHẬN NGƯỜI MỎNG DÒN
by hongphuc Tue Mar 24, 2020 9:55 am

» THƯƠNG NHAU HÃY TẠM XA NHAU
by hongphuc Tue Mar 24, 2020 9:52 am

» Nên chữi hay nên cám ơn Tàu? (bài viết của dp)
by quoctuan Tue Mar 17, 2020 9:54 am

» Nhiễm bệnh Vũ Hán (bài viết của dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Mar 15, 2020 5:00 am

» Chuyện cách ly...(bài viết của dp)
by quoctuan Sat Mar 14, 2020 9:56 am

» Chuyện kỳ kỳ... (bài viết dp)
by dangphuong Tue Mar 10, 2020 2:29 am

» Bà chị quê /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Mar 08, 2020 7:53 pm

» Con bệnh Vũ Hán (bài viết của dp)
by dangphuong Thu Mar 05, 2020 10:24 pm

» Nếu biết...Mùa Xuân
by Tú_Yên Wed Mar 04, 2020 11:17 am

» Thương_Thơ Tú_Yên phổ nhạc
by Tú_Yên Wed Mar 04, 2020 11:08 am

» Nếu mai thượng thọ/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Mar 03, 2020 6:16 am

» Tội đồ (tản mạn dp)
by dangphuong Thu Feb 27, 2020 10:02 pm

» Không đề ...
by PC/IS Thu Feb 20, 2020 10:52 am

» Sửa sai
by ChinhNguyen/H.N.T. Tue Feb 18, 2020 5:41 pm

» Những nghi vấn quanh Vũ Hán
by dangphuong Mon Feb 17, 2020 11:28 pm

» Tìm Đâu /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Feb 17, 2020 10:58 pm

» Nói đi...- Tình thơ!
by TC Nguyễn Sat Feb 15, 2020 4:23 pm

» Virus Vũ Hán
by quoctuan Sat Feb 15, 2020 11:41 am

» Happy Valentine /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Feb 12, 2020 8:52 pm

» Chiếc bóng mờ (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Feb 02, 2020 6:42 am

» Ngày tháng cũng phân vân (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Thu Jan 30, 2020 6:25 pm

» Màu xanh biêng biếc (thơ ĐL dp)
by dangphuong Wed Jan 29, 2020 9:44 pm

» Ngày tháng qua nhanh (thơ ĐL dp)
by ChinhNguyen/H.N.T. Wed Jan 22, 2020 11:53 pm

» GÁNH ĐƯỜNG THÙNG "KÍNH MỜI"
by vancali96 Mon Jan 20, 2020 8:15 pm

» Có hai mùa Xuân/CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jan 20, 2020 7:56 pm

» BÃI BIỂN CỬA LÒ
by ChinhNguyen/H.N.T. Mon Jan 20, 2020 7:48 pm

» Tình khúc- Nguyễn Văn Thơ
by tuyenlinh47 Sat Jan 18, 2020 10:00 am

» KHAI BÚT ĐẦU XUÂN
by dangphuong Fri Jan 17, 2020 9:06 pm

» Thăm vườn hoa
by dangphuong Mon Jan 06, 2020 3:14 am

» bài thơ vớ vẩn
by dangphuong Tue Dec 31, 2019 8:51 pm

» Trang thơ Tú_Yên (P2)
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:51 am

» Giảm Stress bằng thơ
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:49 am

» Lục Bát thì thầm
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:47 am

» Mai vàng nhà Tôi
by Tú_Yên Mon Dec 23, 2019 10:44 am

» Giáng-sinh buồn/ChinhNguyen/H.N.T.
by ChinhNguyen/H.N.T. Sun Dec 22, 2019 9:58 am

» Về Trong Nỗi Nhớ
by lethi Mon Dec 09, 2019 2:32 pm

» Khoảng Cách /CN-HNT
by ChinhNguyen/H.N.T. Fri Dec 06, 2019 5:03 pm

» Lá rụng và đoá Vô-ưu/CN-HNT
by dangphuong Sat Nov 23, 2019 9:34 pm

» NỖI LÒNG MẸ CHA !
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:49 pm

» CHIỀU RƠI
by hongphuc Thu Nov 21, 2019 3:47 pm

» Dòng sông đóng băng (thơ 4 câu dp)
by dangphuong Mon Nov 18, 2019 7:05 pm

Một mai….

Go down

Một mai…. Empty Một mai….

Bài gửi by Thu Phong on Sat Dec 18, 2010 9:19 pm

.
[You must be registered and logged in to see this image.]
Nhân nghe bài hát: Một mai khi tôi ra đi của Vũ Vĩnh Phúc.


Một mai….

Nếu một mai tôi phải ra đi
Bỏ lại sau lưng một trời thương nhớ
Gió chiều nao khát khao bỡ ngỡ
Liệu giờ đây có vui vẻ tiễn đưa

Nếu một mai tôi phải ra đi
Bỏ lại sau lưng khung trời tím biếc
Thì hoàng hôn có còn nuối tiếc
Mối tình xưa thưở ấy mộng mơ

Nếu một mai tôi phải ra đi
Về miền xa xôi chẳng còn chút nắng
Liệu linh hồn có nhớ vùng biển lặng
Con sóng yêu thương mê mải thầm thì

Nếu một mai tôi phải ra đi
Anh có nhớ đêm nào lạc lối
Trong khoảng khắc con trăng trốn vội
Vòng tay người run rẩy cả ngàn sao

Nếu một mai tôi phải ra đi
Gửi lại hết… những gì yêu quý
Trả cõi tạm buồn vui và bi lụy
Chỉ mang theo ngăn nhớ nhỏ trong tim

Nếu một mai tôi phải ra đi…..

Thu Phong

Thu Phong

Tổng số bài gửi : 232
Join date : 10/12/2010

Về Đầu Trang Go down

Một mai…. Empty Re: Một mai….

Bài gửi by Nguyên Thoại on Mon Dec 20, 2010 6:34 am

Một mai...

Một mai em có ra đi
Cho tôi giữ lại chút gì nghe em

Giữ con trăng cũ bên thềm
Năm qua tháng lại đêm đêm chuyện trò

Giữ bao nỗi nhớ tròn vo
Xếp vần lắp chữ hẹn hò nắng mưa

Giữ mai mốt... giữ ngày xưa
Giữ đôi môi ngọt khi chưa biết tình

Giữ gần gũi... giữ dặm nghìn
Trong tôi còn lại chỉ mình em thôi!

20/12/2010
Nguyên Thoại

Nguyên Thoại

Tổng số bài gửi : 179
Join date : 29/11/2010

Về Đầu Trang Go down

Một mai…. Empty Re: Một mai….

Bài gửi by Thu Phong on Tue Dec 21, 2010 6:55 am

Nguyên Thoại đã viết:Một mai...

Một mai em có ra đi
Cho tôi giữ lại chút gì nghe em

Giữ con trăng cũ bên thềm
Năm qua tháng lại đêm đêm chuyện trò

Giữ bao nỗi nhớ tròn vo
Xếp vần lắp chữ hẹn hò nắng mưa

Giữ mai mốt... giữ ngày xưa
Giữ đôi môi ngọt khi chưa biết tình

Giữ gần gũi... giữ dặm nghìn
Trong tôi còn lại chỉ mình em thôi!

20/12/2010
Nguyên Thoại


Gửi lại anh

Gửi anh giữ những chiều mưa
Cái ngày hai đứa mới vừa quen nhau
Dịu dàng áo tím qua cầu
Nghiêng nghiêng nón nhỏ trên đầu gió chao

Gửi anh giữ lại tiếng chào
Ngập ngừng giữa đám hoa đào chợ xuân
Khăn ai sắc thắm bồ quân
Lén che ánh mắt có phần… ngại ghê!!

Gửi anh giữ lại bên lề
Luyến lưu với những bộn bề trớ trêu
Thì đâu đã phải lời yêu
Chỉ là những vạt nắng chiều say nhau…

Nào ai biết được mai sau
Cái mầu áo tím có đau lòng người
Em mang theo cả một trời
Mộng xưa trong trẻo vẫn vời vợi thương

21/12/2010
Thu Phong


Thu Phong

Tổng số bài gửi : 232
Join date : 10/12/2010

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết